Lùm xùm quanh vụ Team Fakeboy vs Adam

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi Chickencuties, 11 Tháng tám 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chickencuties

Chickencuties Lãng khách

Mình là người trong cuộc nên mình có đôi lời thế này.
    Đầu tiên là về việc đang thi đấu bị hỏng máy ... Các bạn xử lý trường hợp này quá thiếu chuyên nghiệp .. mình khẳng định bằng danh dự là bên mình không cay cú về phần thưởng hay giải mà cay cú về việc bị xử ép thôi ...
    Mọi chuyện bọn mình đã tính toán từ khi thông báo đồ trợ đồ mà hok cho set ring.. sau đó vào thấy Quintus cầm cái gậy 99+11. (ok bọn mình xác định gặp team này chỉ có cửa ăn là 10%). 10% như các bạn đã thấy là chiến thuật rất bất ngờ khi Musa bên mình down máu, mình bật BR cho musa gồng skill , darger và bow bên mình dồn dame tát chết iss và healer .. bản thân Tanker bên kia call musa lại bị ăn 3 phát dame 18k.. đó là chiến thuật duy nhất để đánh và bị lộ khi đấu lại.. nhưng sau khi chết 2 char có khả năng HS thì thấy bảo bị lỗi màn hình .. đúng lúc thật.
    Còn nếu bạn nào nói là đồ bên kia hơn nên ng ta win là đúng thì mình cũng hok nói nhiều vì đã nói 1 lần rồi.. nếu game đánh bằng so sánh đồ thì event này chả khác gì chi ân khách hàng Vip chứ hok phải game chiến thuật , đồng đội. Hơn nữa tâm lý mọi ng trong team khi bị đấu lại cũng xuống rất nhiều.. hơn nữa có một số bạn U30 đánh cùng cũng biết .. mày ngoài này rất lag và khi thi đấu GM hok thông báo dùng SS không hạng cho VK hỗ trợ nên như các bạn thấy 2 team U30 đánh hok nổ tí SS nào vì toàn cầm SSR... qua đây các bạn cũng thấy dc cách tổ chức thiếu chuyên nghiệp của đội ngũ L2VN.

Còn một việc nữa là chuyện khi máy adam hỏng , cứ cho là hỏng thật nhé, ok đánh lại nhưng bên phía mình không nhận được bất kỳ một sự giải thích (ít nhất là pm riêng với leader ) của phía BTC giải để giải thích về việc này mà chỉ có duy nhất 1 dòng thông báo là lỗi màn hình adam nên đánh lại … việc này mình đánh giá là thiếu tôn trọng gamer…

Không phải căng thẳng quá đâu nhưng như các bạn biết đánh nhau trong game nhiều lúc chết con cay chứ đừng nói đánh ở event trước sự chứng kiến của rất nhiều người … mà rõ ràng ở vào địa vị bọn mình , khi các bạn đang thắng (dù lý do gì đi nữa) mà không sai luật xong các bạn bị xử hoà và chơi lại tâm lý các bạn cũng thế thôi ..

Mình cũng bức xúc nên viết để cho các bạn xem xét lại về cách tổ chức cũng như mọi ng hiểu tại sao member SMR lại tức giận đến thế thôi .. chứ thêm 5 set VK cũng to đấy nhưng nó hok to bằng danh dự cũng như sự công bằng của game..
    Thân!
    hiep, IZZ and 7uquyen like this.
  2. Chickencuties

Chickencuties Lãng khách

Còn về việc trao thưởng 5 set đồ thì như nhiều bạn đã nói rồi thì nhận được câu trả lời là không dành cho 2 bạn dự bị .. vậy ở đây cần xác định ai là dự bị vì game 1 ông này đánh nhưng game 2 ông kia đánh thì ai sẽ là dự bị ????? nếu như các bạn nói là 5 set đồ chia về cho các leader nhóm để tự phân chia thì nó khác đằng này các bạn là bảo là chia cho 5 ông chính ... =)) định kích đểu anh em tôi cãi nhau đấy à :)) bản thân chuyện cho vũ khí mage 99 nhưng không cho ring để def cũng vậy .. team nào có mage thì lợi team nào hok có thì thọt .. đấy là công bằng ??? (lưu ý là đồ hỗ trợ dc thông báo vào gần phút chót sau khi các team đã đăng ký xong) mình đã pm hỏi các bạn GM từ trước giải, từ diễn đàn đến fanpage FB những toàn thấy im im hok trả lời ( có thể không biết trả lời thế nào) ... ông cho ng ta đồ để đánh tôi xong hok cho tôi đồ để def... =)) sự công bằng thì luôn là siêu tưởng trong xã hội nhưng bất công kiểu trẻ con nó cũng biết thế này nó không được hay cho lắm và ko giống cách làm việc của 1 đội ngũ tổ chức chuyên nghiệp ^^
    7uquyen thích bài này.
  3. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Event mà không có phốt, không hút máu thì sao còn được gọi là event của L2vnd nữa :D
  4. o0oTDZo0o

o0oTDZo0o Lãng khách

" lời cuối cho em " sẽ là tung ring boss trong event summer cho sài trong olympia ư ???. Lần đầu tiên chơi game mà mình được số đông gamers + members clan pm than phiền rằng họ muốn xin GM 2 chữ " Công Bằng " thật là khó...... Vì 1 lý do muốn gặp anh em, mún có những buổi cafe hay off hợp mặt vui vẻ ..nên đành lòng ôm 1 cực hận, 1 cục cay cú trên con đường hành tẩu :)
    Chickencuties thích bài này.
  5. admin

admin Quản trị diễn đàn

Chào bạn,

Chúng tôi xin chính thức trả lời vấn đề này như sau

Theo bạn, bạn sẽ xử lý như thế nào trường hợp này để cho thấy sự chuyên nghiệp. Chúng tôi theo dõi và thấy rõ ràng vấn đề kỹ thuật gặp phải từ đội tham gia thi đấu. Việc chúng tôi quyết định cho dừng trận đấu bởi lỗi từ hệ thống và phải có sự can thiệp hợp lý.

Trong quá trình thi đấu, chúng tôi đều liên lạc trực tiếp bộ phận ngoài HN. Việc các bạn đồng ý tổ chức thi đấu lại chúng tôi mới tiến hành. Nếu như các bạn phản đối, chắc chắc chúng tôi sẽ phải tìm giải pháp khác. Vấn đề này chúng tôi đã được sự nhất trí mới tiến hành thi đấu lại.

Nếu như bạn không nhận được giải thích nào mình thực sự xin lỗi. Bên mình sẽ liên lạc lại bạn CTV ngoài HN về vấn đề tại sao không giải thích cho các bạn. BTC ngay sau khi sự cố đã gọi điện liên tục ra HN để hỏi tình hình anh em ra sao, có đồng ý thi lại hay không. Không hề có trường hợp tự động hủy.

Mong nhận thêm ý kiến từ các bạn. Tôi hi vọng các ý kiến trên tinh thần khách quan.
  6. admin

admin Quản trị diễn đàn

Bạn nghĩ event này có sự công bằng sao? Bạn nên nhớ, khi event đưa ra dành cho các gamer ở sv real, bản thân nó đã cho thấy sự khác biệt. Nếu chúng tôi muốn công bằng, chúng tôi đã ra một sự kiện hoàn toàn khác trong đó mọi người chơi đều có đồ ngang nhau. Việc chúng tôi quyết định hỗ trợ item phần nào chỉ là mục đích giúp cho những bạn quá kém tự tin có thể tự tin hơn. Hỗ trợ không có nghĩa là cào bằng để nâng ngang nhau.

Mỗi giải đấu có những mục đích khác nhau. Chúng tôi sẽ có sự linh động tổ chức để các bạn có thể tham gia đông vui nhất. Ví dụ như sắp tới, có thể sẽ là giải đấu mà yêu cầu tất cả dùng đồ của GM hỗ trợ. Đây là 1 hoạt động có thể thu hút cộng đồng lớn và chúng tôi hoàn toàn mong muốn tổ chức.
  7. Chickencuties

Chickencuties Lãng khách

Ok mình đồng ý vs quan điểm là người ta bỏ tiền hơn thì quyền lợi hơn ... tuy nhiên mình vẫn muốn bạn giải thích tại sao hỗ trợ VK mage trong khi ko hỗ trợ ring ??? thà là từ đầu nói luôn không hỗ trợ gì ... còn bạn nói cái câu hỗ trợ cho những bạn quá kém tự tin thì mình nói luôn ... bạn không thể mang Camry ra đua vs Ferrari được thế nên những đứa mà bảo ko cần hỗ trợ đồ vẫn ăn dc đại gia donate toàn những đứa ngu ảo tưởng sức mạnh (trừ khi ăn chay thắp hương 1 tháng mong cho thằng donate nó hỏng màn hình or hỏng 1 số thứ khác, mà đến mức hỏng màn hình rồi vẫn dc đánh lại cơ mà =)) ) ... thế nên nếu bạn nói hỗ trợ đồ để giảm chênh lệch , để giải đấu hấp dẫn hơn thì được còn nói ng kém tự tin thì xin lỗi bạn mình thấy nó hơi nông cạn .. Chỉ có những người có đồ mà sợ người khác được hỗ trợ đồ khỏe ng ta thắng mình thì mới là kém tự tin thôi ,còn mình vẫn mong là nếu xác định hok hỗ trợ thì thôi .. mà đã hỗ trợ thì nó cân bằng.. có dame có def chứ hok phải 1 phía... bên cạnh đó việc team mình thua mình cũng hok quá ngạc nhiên vì sự chênh lệch về đồ là thấy rõ ... tuy nhiên cái cách thua nó hok rõ ràng bạn ạ ... và mình cũng hok nhận được từ phía các bạn lời giải thích về sự cố cũng như cách tổ chức giải ... mình nghĩ các bạn U30 bắn hok ra ss cũng vậy, chỉ là người ta không muốn tranh cãi thôi ...
  8. Chickencuties

Chickencuties Lãng khách

Vấn đề đầu tiên nếu mình là bạn thì mình sẽ PM leader samurai để nói rõ là do sự cố abc nên rất mong các bạn thông cảm và đánh lại ... bên mình ngay khi thấy thông báo hủy đã không đồng ý đánh lại nên mình cũng hok biết ai bảo là đồng ý ... chỉ sau khi bị call vào colisium mình mới bảo anh em thôi chấp nhận vậy ...
    Còn xử lý chuyên nghiệp thì theo mình nên cho đánh thành bo3 (team fakeboy win them 1 trận thì thắng còn team adam win 2 trận mới thắng ) coi như châp nửa quả ..do khâu chuẩn bị do đen đủi nhưng là cuộc thi thì bạn vẫn phải chịu (vì bản thân bạn đi thi cũng thế thôi hok thể nào nói trên đường xe tôi hỏng để mai tôi thi ) việc đánh bo 3 khẳng định luôn nêu team adam khỏe sẽ win 2 game và lúc đó thì rõ ràng hơn...
    Vấn đề tiếp theo mình cũng nói thật là bạn CTV của các bạn ở ngoài HN không hề biết việc dùng SS không hạng để cho VK hỗ trợ (U30 có hỏi nhưng thấy bạn ý ú ớ ) về sau team mình đoán là đồ 99 không hạng nên mua thử SS Non-Grade thì dùng được ... việc này các bạn có thể xác mình bằng cách gọi cho leader u30...
    Còn mình vẫn khẳng định là toàn bộ thông tin bên mình nhận được về sự cố của các bạn tại nhà thi đấu phú thọ là không ai hỏi ý kiến mình là có đấu lại hay hok mà chỉ nhận được là ... bắt buộc phải đấu lại nếu hok thì coi như bỏ giải .. thế nên bọn mình mới đánh .. mình khẳng định như thế nếu như không muốn nói là nếu hok có bạn CTV của các bạn thì bên mình đã bỏ về ngay lập tức... việc này bạn pm CTV để hỏi nhé ^^
    Thế đã đủ khách quan chưa bạn admin
  9. o0oTDZo0o

o0oTDZo0o Lãng khách

không biết sắp tới lại đụng đến class nào đây, chơi game mà sợ char mình sẽ bị fcứ như " Sống trong lũ " vậy nè :(
    Có lẽ bạn đã hiểu nhằm ý của mình trong đoạn văn trên. Mình ko nói về vật phẩm trong thánh chiến, cái mình đang nói là item boss event 7 days được sử dụng trong olympia. Olympia là 1 đấu trường diễn ra với hình thức 1 vs 1, và ring boss là 1 trong những yêu tố rất cần thiết cho sự tranh chấp giữa cá nhân và đối thủ . Vâng thưa, những hàng boss khủng như thế người chơi muốn có phải bỏ 1 số tiền không nhỏ, mình muốn hỏi liệu quý GM và BQT thực hiện chính sách như thế có thật sự phù hợp chưa ?, vì bỏ tiền + 1 vũ khí và armor cao có lẽ cũng ko chỉ bằng 1 cái ring boss. Vậy ngay cả trong olympia quý BQT cũng giúp gamers kém tự tin và tự tin giống như event Thánh Chiến nữa sao ?
  10. Chickencuties

Chickencuties Lãng khách

mình tường thuật lại nhé
    1 .Đầu tiên u30 đánh xong quay sang nhìn mình :
    - Ông ơi tôi nói trước là SS hok nổ đâu nhé ?
    Mình hỏi anh CTV :" anh ei ! sao SS hok dùng đươc à ? "
    Anh CTV : "ơ ! em kiểm tra thử xem .. hay là không bật SS (cười)"
    Musa :" anh ơi test SS không hạng xem chắc cũng như VK hero hỗ trợ trẻ con !" (sau đó là ok dùng SS không hạng)

2.Sau đó về việc hỏng máy :
    Mình hỏi CTV : - Ơ anh ơi .. kiểu gì thế bên em đang win mà! sao lại đánh lại
    CTV : "đợi tí anh gọi vào trong kia
    Alo abc...xyz ... đánh lại em nhé trong kia người ta hỏng màn hình .."
    Mình nói : Anh ơi sao lại đánh lại ...mà ít ra phải bảo bọn em thế nào chứ cứ thích là đánh lại .. tí em thua em giật dây màn hình ra nhé????? thôi kiểu này làm ăn người nhà rồi, bọn em ko đánh nữa =)) em về đây, có mỗi cái chiến thuật lộ mẹ nó rồi ... đánh gì nữa anh ."
    CTV: thôi anh em đã đến rồi thì đánh đi cho vui ! Mất gì đâu (lại cười ) ...
    (ok vậy thì đành phải đánh)

Mình công nhận là anh công tác viên rất thân thiện và nhiệt tình tuy nhiên thông tin của anh ý nhận được chả khác gì mình nói gì hỗ trợ ^^

Đấy khách quan đấy bạn tự đánh giá đi
    hiep and cindy_kute like this.
  11. AdamPham

AdamPham Lãng khách

- Vấn đề 1: Đánh tránh tranh cải theo mình HUY BỎ GẢI THƯỞNG NÀY ĐI. tổ chức lại 1 lần nửa và thông báo rỏ ràng :d mình cũng cay cú vụ facebook kêu hổ trợ set boss bless nhưng sau thì ko thấy đâu ... lúc vô giải thấy những team khác Full set Bless boss :D.

- vấn đề 2: Mình lon ton chạy đi mua taliman thì anh CTV hay là... gì gì đó kêu Adam ơi không được sử dụng taliman nhé..... xong đánh với team Fakeboy thấy Musa xài taliman Berserker... mình hỏi tại sao nói không cho xài taliman mà bên kia đc xài kia. Thì đc trả lời giờ cho xài xài đi. --> Potay.com.canh....cả đồ xào

- Vấn đề 3: Buff 5Vcoin ban đâu vô hỏi có cho xài không... vâng không được xài bạn nhé. -> trận thứ 2 thấy người ta xài mình mới lon ton nộp thẻ để lấy vcoin mua buff cho team.

- Vấn đề 4: Lỗi máy thứ 3 bên cánh trái ở NTL Phú Thọ từ trước trận anh kỹ thuật đã phải sửa xong mới vô trận nhưng vô trận thì lại bị - Xong cả team này phải đổi sang dàn máy cánh phải - Đến trận trung kế cũng cái máy đó mình bị lỗi 3 lần ko bị thoát màn hình nhưng bị out ra ngoài dektop 3 lần nhưng thôi lại bật lại vô đánh tiếp... tuy không hài long như thôi chấp nhận ko 1 lời nói. ( Những vấn đề này có thể hỏi các bạn khán giả bên dãi Trái)

- Vấn đề 5: Sau khi đọc cái cơ câu giải thưởng team 7 nhưng phát quà cho 5 tôi là thằng nói với team Hủy đi tao không tham gia nửa tao ko muốn sau khi thi đấu xong AE mất lòng vì mấy cái giải thưởng vớ vẩn này. với 5 Set đồ làm sao chia cho 7 và 5 món VK sao chia cho 7 nhỏ lớn học toán không đc thông minh nên cũng không biết chia sao cho nó công bằng để không mất lòng. Thà cho đi 7 set Amor rồi chia cho mổi đứa 1 set = nhau.

Tui là team 7 đấu 5 nhưng mà 2 người dự bị người ta cũng có thể tham gia 1 trận hoặc 2 hoặc 3 hoặc là không trận nào nhưng người ta cũng đến tham dự cũng họp với team giúp đở team làm đồ...abc...xyz khác nửa chăng lẻ 5 thằng đánh lấy đồ 2 thằng ko đánh kệ nó ah sao mà đc. Không lẻ các bạn tính toán phát 5 món quà ra bọn tôi phải đi bán ra VND rồi chia đều?

* Cái mục đích của event thì tôi thấy rất hay nhưng mà cách tổ chức thì hơi bị tệ rất mong có lần 2 thì các bạn nên rút kinh nghiệm cho cái đợt 1 này.
    hiep, cindy_kute and Trinity like this.
  12. Tank Ga

Tank Ga Lãng khách

Team fakeboy đánh thắng dc team Adam sau. Nếu ko bị đen màn hình thì sry con healer ko kịp hs đâu. Lỗi đen màn hình như mình đã nói nó bị tới 6 lần. Khi lần 1 2 3 bọn mình đã kêu BTC rồi. Và bọn mình đã dừng lại để BTC xác định rõ ràng và nó bị thêm vài lần nữa. Dưới sự chứng kiến ko ít khán giả. Ở đây có khán giả là chuẩn nhất bạn nói khán giả bị mù tức bạn đã xúc phạm đến nhung người có mặt tại Phú Thọ hom đấy. Vậy bạn nghĩ tư cách bạn có ko để chỉ trích người khác. Mình thấy đây là 1 trận công bằng chỉ vì kỹ thuật máy tính tại đây nó cùi nên để xảy ra sự cố. Bạn thua cay cú team Adam có thể lần sau đấu lại. Có ji mà lại cứ nhằn nhằn hoài.
  13. Musa

Musa Lãng khách

gm thông báo có đc xài vòng tay hẳn hoi, khóc cái lồn gì. mày còn có cả seven sword đấy, khóc cái nồi gì. còn thằng nào bẩn bựa thì tự biết thôi. còn lỗi, xin lỗi sao cứ là lỗi máy mình mày ? mày thánh nhọ à?. thế mày nghĩ máy ngoài này ngon à. ngồi đến gần 10h mới vào đc l2 vì trục trặc bộ cài, chưa kể vào xong máy giật . đéo ai khóc 1 câu, vẫn đánh. còn cái vấn đề 5 mày nêu ý, tốt nhất nên thấy ngượng, đàn ông nói thì làm, đừng nói xuông và đừng nói những thứ mình không làm.
  14. AdamPham

AdamPham Lãng khách

Ah gải thích luôn vì sao kêu hủy không tham gia mà lại vẩn đến thì xin thưa. Nếu không bị tra tấn cực hình, khủng bố bằng ĐT Từ 6h tối đến 11h đêm của thằng Hoanghuy thì đã không tham dự rồi.

Tội nghiệp thằng nhỏ nhắn gần 15 tin nhắn và gọi cả 10 cuộc ĐT thì mới tham gia chứ nói thật không muốn tham gia 1 tí nào ngay từ lần đầu thay đổi thời gian, đến cách thức rồi tin Fanpage 1 đằng tin Trang chủ 1 nẻo. Rồi giải thưởng từ 7 chuyển về 5.

Anh GM hay Admin nào có ý chuyển 7 phần quà thành 5 phần quà. chỉ cho em cách giờ làm sao em có thể chia công bằng cho team 7 người với chứ em là em hết cách rồi.
  15. Musa

Musa Lãng khách

đúng sai hay không vô tình hay cố ý thì tao nói thật cãi nhau chắc nhiều năm, chỉ thằng nào làm mới rõ thôi. còn xin lỗi chú, mấy cái tư duy đa cấp hít hơi đít thằng khác như mày thôi đừng nên ý kiến chuyện lý lẽ.
  16. Tank Ga

Tank Ga Lãng khách

Và mình thiết nghĩ AD ko cần trả lời thêm với team fakeboy nữa vì sự thật ai cũng đều bit ko phải gian lận mà do kỹ thuật máy tính 100%. Và khán giả tại giải đấu ai cũng đều thấy. Cây ngay ko sợ chết đứng. Đơn giản vậy thui. Riêng char Musa đánh chết con tank thì mình sure nếu team ko dừng lại để khán giả xem lỗi máy thì ko có cửa git con tank HoangHuy. FUD UD pt chua xài. Bất tử chưa xài. Bất tử pt chưa xài thì git = niềm tin
  17. Musa

Musa Lãng khách

đéo giữ đc lập trường thì xin đừng nêu ra lý do. =]] đừng nói có người lôi kéo thế này thế nọ bạn ơi. nếu mày xác định thế, thì đồ mày đừng lấy, nhường cho 1 thằng khác là ok , không xác định hy sinh thì đừng nói chuyện nhân nghĩa em ơi, tao nghe nó trẻ con lắm.
  18. AdamPham

AdamPham Lãng khách

Thực sự việc GM xử đấu lại hay bắt bọn tao thua trận đó bọn tao cũng éo quan tâm. nên vấn đề này không cần tranh cải vì tao ko đòi đấu lại trận đó mày hiểu không. sau khi máy tao bị liên tục 5-6 lần thì team tao nó đả đứng yên ko tham đánh rồi.

Và chột 1 câu team này không 1 ai đòi đánh lại trân đó. quý định đấu lại là ở GM quan sát trận đấu thấy máy bị văng màn hình okie?
  19. Musa

Musa Lãng khách

ồ hẳn là team dừng lại xem lỗi máy, xin lỗi mày, lúc chúng mày pary rescue, anh dùng bất tử iss em ạ. sau đấy là con healer và con iss ngã xuống, anh hoàng huy rất dũng cảm call con tao vào và nằm, xin lỗi chứ mày đừng nói là chưa dùng skills.
    --- Tự động nối bài, 11 Tháng tám 2014 ---
    =]] tao nghe nó trẻ con lắm.
  20. MasterBoss

MasterBoss Lãng khách

Đồng ý kiến với Adam, hủy bỏ kết quả của lần event này xem như là 1 bước tập luyện để tổ chức 1 event khác công bằng và chuyên nghiệp hơn, những team có giải hoặc ko có đều đc 1 phần quà xem như lưu niệm.Chứ Event j mà cả cái quy định về item, talisman vv.... thì các bạn GM, CTV nói khác nhau vê quy định sử dụng thì làm sao mỗi người biết mà sử dụng ??? Team mình cũng chẳng vui vẻ j với cái giải này thà bị loại ngay từ vòng đầu nhưng giải tổ chức chuyên nghiệp, ai tham gia cũng thấy vui vẻ còn hơn lấy giải nhưng mang tiếng cái giải nhận đạo!!!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.