Hack Account Cần GM giải Quyết

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi TheRain, 28 Tháng sáu 2014.

1. TheRain

TheRain Lãng khách

Acc: duonggiadinh90
    Char: OverlNight
    Hôm nay 28/6 lúc 5h54' sai khi đi off với anh em SMR về thì mình log vào game báo sai passwords. Dùng email đổi lại pass thì vào đã thấy mất Dual bless APO 2SA + 7 và khoảng 700m adena và vài item bị mất.
    Cần GM hỗ trợ. Lịch Sử giao dịch hoặc IP ...
  2. Stowa

Stowa Lãng khách

Có click vô link ***.com không ông?
  3. TheRain

TheRain Lãng khách

khong de y nua. :((
  4. AdamPham

AdamPham Lãng khách

Soul baium - SOul QA - Bless Zaken - bless atharat - bless valakas - tauti - Earth wyrn Chăng =))
  5. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Bạn hoặc ai có thể trả lời giúp mình là cái link ***.com có virus k? Mình vì chơi l2vn nên đã tắt chương trình diệt virus rồi, nếu có thì mình còn cài lại win và game. Mong bạn hồi âm
  6. Stowa

Stowa Lãng khách

Có click và hiện tại mình vẫn chưa mất tài khoản L2VN =))
  7. TheRain

TheRain Lãng khách

item vo van linh tinh nhu BEWR va EWR + item event may' cai do linh tinh vo van nen ko dang' bao nhieu
  8. AdamPham

AdamPham Lãng khách

tôi ko những click mà tôi còn vô hết các bài post bên đó mà tài khoản tôi vẩn ko hề gì
    ChuppaChup thích bài này.
  9. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Chỉ sợ ng` ta chờ thời =.=, mình ngon ngon 1 tí quất luôn
  10. kemi

kemi Lãng khách

Muon bit nick nao cam nhung item nay thi inbox
  11. giraffe

giraffe Lãng khách

Yên tâm đi em. Click xem thì không sao. Chỉ khi em dại dột đăng nhập vào như lời của web thông báo bên đó thì nguy cơ mất pass 1 là rất cao.

Ngoài ra cái *** này nó còn lấy thông tin email của db cũ (chắc hacked được) và gửi mail yêu cầu xác nhận. Ai mà làm theo quy trình xác nhận này nhiều khả năng là nó cũng sẽ yêu cầu log in :D

Về cơ bản, việc giả mạo srv l2vn chứng tỏ *** là có ý đồ không tốt.

Chắc là cái db nó hack được pass đã bị hash rồi chứ không thì l2vn cũng khốn đốn đấy
    ChuppaChup thích bài này.
  12. Stowa

Stowa Lãng khách

Hack vào được db thì ID/pass của người chơi chúng nó nắm hết chứ riêng gì email... Và về cơ bản cả 2 thằng L2VN lẫn *** đánh nhau thì người chơi đang có lợi hơn hẳn cái thế giới Aden đơn cực mà mấy anh L2VN nhà ta đang "cai trị" ở đây.
  13. giraffe

giraffe Lãng khách

không phải bạn. Database thường khi thiết kế lưu thông tin password (làm đúng chuẩn chứ không phải kiểu mấy bạn sinh viên đang học code thiết kế bình thường) là dạng dã mã hóa 1 chiều. Nghĩa là pass của bạn là 123456 thì db nó không lưu 123456 mà là lưu 1 đoạn mã đã được băm thành ^%$&#^$%@&. Cho nên ý mình là nó không có lấy được pass là vậy.

Chứ nếu đã lấy được pass thì nó bày ra trò mèo bảo người ta đăng nhập vào làm gì?
  14. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,

Trường hợp này mình đã tiếp nhận qua kênh hỗ trợ Ticket. Mình xin phép xóa phần tài khoản của bạn ở Forum để bảo mật.

Mình sẽ báo về team để xử lý trường hợp của bạn. Riêng về item ko chắc chắn sẽ thu hồi về lại cho bạn nếu item này được tẩu tán hợp lý.

Thân