Xin thông tin những vấn đề anh em bức xúc

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi admin, 27 Tháng tư 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. admin

admin Quản trị diễn đàn

Thân gửi các bạn,

Ad lập chủ đề này để mong nhận được các góp ý tổng hợp từ anh em. Hiện các chủ đề anh em gửi đang phân tán nên ad mong anh em cùng góp ý ngắn gọn trong chủ đề này.

Thông tin mong anh em cung cấp các tính năng/nội dung không hợp lý. Đề nghị giải pháp.

Cảm ơn anh em.
  2. saigon

saigon Lãng khách

Đề nghị khôi phục tất cả những thứ trong game về mặc định của nó. Không remove bất cứ thứ gì vốn dĩ là mặc định trong game.

Đã có rất nhiều người xóa game, và quit khỏi sv, bạn bè tôi, a em tôi cũng sắp nếu sv không trả mọi thứ về như cũ.

Lm HW sẽ quit , Lm DS sẽ quit, và còn lại admin quay tay với mob.

http://forum.gamevn.com/showthread....xuan-va-thieu-chuyen-nghiep-cua-***-Em-quit-a

http://forum.gamevn.com/showthread....phien-ban-Lindvior-trong-thang-4-2014-/page70
    Last edited: 27 Tháng tư 2014
    GiangPhong and admin like this.
  3. admin

admin Quản trị diễn đàn

L2VN không phải là L2 Official bạn. Đó là điều chắc chắn và chúng ta không thể thay đổi sự thật này :)

Bạn giúp mình gửi chi tiết hơn để mình có thể tổng hợp vấn đề rõ ràng hơn. Càng chi tiết thì càng dễ cho mình làm việc với bên sản phẩm.

Cảm ơn bạn
  4. saigon

saigon Lãng khách

Hiện tai yêu cầu cho shop mentor về đúng như trước khi remove, và add tất cả list drop item vào mob 85+. Tốt nhất như sv test, shift + click vào mob sẽ hiện thông tin về mob ( list drop , tỉ lệ drop).

Staff NCS đã nghiên cứu rất kỹ lưỡng mới đưa những item đó ra, admin nghĩ họ không biết suy nghĩ sao ? Lại "cầm đền chạy trước oto" , remove những gì cả đội ngũ NCS tạo ra, và đó là chính xác cho l2vn ?

Vui lòng lập poll " trả shop mentor lại như cũ , add list drop vào mob 85+",hay "giữ như hiện tai", và Admin sẽ có câu trả lời từ tất cả người chơi.

http://l2vn.com/forum/index.php?thr...h-1-câu-trả-lời-tới-admin-l2vn.402/#post-3883

Vào bình chọn nào mọi người.
    admin thích bài này.
  5. ChiPheo

ChiPheo Lãng khách

Mình góp ý đơn giản thế này thôi vì muộn rồi bạn admin cũng nên đi ngủ đảm bảo sức khỏe mai còn fix tiếp, fix tiến chứ đừng fix lùi ( và âm thầm nhé )

1. Để nguyên shop mentor ( remove gì thì làm cái vote hỏi ý kiến player đã )
    2. Fix các boss instance và dungeon ( teredor, istina, Spezion, ..... ) vì bug 100%
    3. Các skill của mob gần như ko có, các farm zone giờ class tank gần như vứt đi vì class nào chả tank đc.

Từng đó thôi bạn fix cũng đủ mệt nghỉ, fix xong mình sẽ bonus thêm :) . Ngủ hoặc nghỉ ngơi đi bạn ko mệt, mình biết bạn đọc các bài viết của bọn mình là đầu óc bạn quay cuồng lên rồi, toàn hỏi xoáy đáp xoay mà, nhưng mà thế là bọn mình quan tâm đến sever đấy. Cố lên nhé !
    admin and darkprince like this.
  6. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Mình là tay mơ mình củng sẽ cho bạn vài thông tin về phiên bản Lindvior:
    1:Shop mentee coin
    2:Từ Lindvior hệ thống item ko còn đồ Bound:Nếu sourd up từ Glory Day thì bó tay :(
    3:Bởi phiên bản LinDvior vẫn ko tác dụng của lùn Spoil nên NPH đã cho cách xem drop item từ quái = Shift+chuot trái nhưng ở *** bị khóa
    admin thích bài này.
  7. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Và vài điều như thế này,hảy add tất cả item củ những con mob lv 85+ bởi chúng tôi vẫn phải mua đồ từ cửa hàng củng như shop B,chúng tôi ko thể đánh mob rơi ra bình máu warior hay run x100%....,hãy điiều chỉnh giá cả hợp lý với tất cả mọi người thay vì chỉ mong lấy lại vốn nhanh,các bạn kinh doanh ảo nhưng thu tiền thật,sản phẩm các bạn có thể lưu hành 10 năm nhưng khi nạp card các bạn sẽ đc tiền ngay và tiền đó khi chúng tôi nạp vào server chúng tôi ko lấy lại đc.Hãy tạo điều kiện cho tất cả cảm thấy thoải mái khi chơi game:
    1 ví dụ:server có 1k người :500 người mua x2 1 tháng với giá 100k=50m vnd vả sẽ còn mua
    server có 1k người nhưng 100 người mua x2 1tháng giá 360K=36m và sau khi mua 1 tháng ngừng
    Đạt trường hợp như thế cho bạn thấy khả năng sll người mua như thế nào.Giá cả hợp lý thì mọi người ai củng vui vẻ.
    admin thích bài này.
  8. admin

admin Quản trị diễn đàn

Cảm ơn ban. Chắc chắn rồi. Có vào chửi thì còn yêu game và còn gắn bó. Chứ tới nỗi không thèm chửi thì sống chết mặc bay rồi.

Nên với các trường hợp quá khích lắm mình mới xử lý. Còn lại thì anh em từ từ hiểu nhau thôi.
  9. iwclan

iwclan Lãng khách

Chào BQT L2VN, mặc dù xác định không tham gia sv VH Lindvidor nhưng tôi đã gắn bó với L2 VH suốt 6 năm trời từ 2005-2011 vì vậy tôi vẫn theo dõi tình hình sv từ trước khi Open đến giờ, tôi có vài lời góp ý coi như 1 sự tri ân với sv VH như sau:

Như tôi cũng đã nói trên forum GameVN, để quản lý và khai thác tốt 1 sv Lindvidor ko hề đơn giản, các bạn cần những người quản lý thực sự hiểu game để tư vấn cho các bạn về việc nên hay không nên can thiệp vào game bằng donate ra sao.

Theo tôi, cái khó nhất trong việc quản lý và khai thác 1 sv game đó là phải làm sao đạt được sự hài hòa trong vấn đề khai thác game: vừa bảo đảm lợi nhuận cho người đầu tư sv, vừa bảo đảm game ko bị phá vỡ bởi việc donate. Điều này thực ra cũng không quá khó nếu BQT chịu giảm bớt lợi nhuận đi 1 chút, đừng khai thác game theo kiểu "tận thu".

Trong bối cảnh L2 là 1 trò chơi đã khá cũ, cộng thêm không ít các sv private khác đang hoạt động nhưng vẫn có rất nhiều gamer chọn lựa chơi sv VH, đơn giản là họ cần 1 sân chơi ổn định lâu dài với ngôn ngữ trong game là tiếng Việt và giờ giấc chơi là của người Việt Nam.

Thời gian qua, qua những gì bạn bè cũ chơi test VH đt hỏi tôi về thông tin của L2 Offical để so sánh, tôi nhận thấy quyết định Open sv vào thời điểm này là quá hấp tấp khi còn quá nhiều bug nặng chưa đc fix và nhiều vấn đề chưa đc test đến. Từ vấn đề này, theo tôi nghĩ cái sai lầm lớn nhất của BQT L2 VH đó là việc thông báo sẽ không reset data sau giai đoạn Open Beta. Hơn ai hết các bạn biết sv đang tồn tại nhiều bug đến thế nào nhưng các bạn vẫn thông báo ko reset, dẫn đến tình trạng các bạn ko thể quản lý nổi những vấn đề phát sinh từ việc thay đổi rate sv ====> 1 quyết định quá liều mạng. Việc này đã đẩy các bạn vào 1 mớ bòng bong mà giải quyết kiểu nào cũng dở. Cái tổn hại lớn nhất qua việc này đó là các bạn đã đánh mất lòng tin của rất nhiều gamer vào các bạn.

Từ những điều trên tôi nghĩ rằng cái mà BQT cần làm bây giờ đó là bảo lưu data donate cho đến thời điểm này lại, open toàn bộ item trong cash shop từ đồ R cho đến đồ 99, từ bình giữ vit cho đến bình tăng vit, rune XP/SP, item thuê.... với giá 1 adena cho 1 món để mọi người test sự làm việc của tất cả item trong đó, và đề nghị tất cả gamer đang chơi hỗ trợ test cho đến full 2 class 99, học skill dual + sub class, đi full dungeon để test work, đánh big boss để test damage/drop, đánh thành khi NPC làm chủ và khi Player làm chủ... Sau khi test hết tất cả, BQT có 1 cái nhìn toàn diện về bug của sv, từ đó sẽ tạm khóa những bug nào chưa thể fix ngay đc, thông báo rõ cho gamer biết bug đó sẽ đc fix vào ngày nào, bug nào ko fix đc sẽ khóa vĩnh viễn. Sau đó sẽ reset data rồi chính thức mở sv lại, tất nhiên là khôi phục data donate cho những ai đã donate.

Thà lùi 1 bước để tiến những bước vững chắc sẽ tốt hơn.

Riêng về mặt raid Big Boss, tôi nghĩ BQT nên khóa Q và bán item Q với 1 cái giá hợp lý sẽ tốt hơn là việc fix cho ko thể raid đc boss rồi bán items trong shop. VD: raid valakas cần 1 channel 98 người thì 1 Q item sẽ đc bán ra với 1 cái giá như thế nào đó mà cả gamer lẫn BQT đều hài lòng thì gamer sẽ vui vẻ mà mua Q item hơn là admin bán hết trong shop rồi ko cho gamer raid boss như những sv trước.

Tôi hy vọng những ý kiến của tôi sẽ hữu ích cho BQT L2 VH.

Thân chào.
    Newbie, YunaMaiA, boulngo and 3 others like this.
  10. admin

admin Quản trị diễn đàn

Cảm ơn iwclan rất nhiều. Có lẽ qua vụ việc này, bản thân mình sẽ quen nhiều bạn mới có thể tham gia hỗ trợ và góp ý nhiều cho team vận hành L2.

Iwclan check tin nhắn mình nhé.

Thân
  11. nguyetanh

nguyetanh Lãng khách

IWclan nói đa phần là đúng.Tuy nhiên, cái việc thông báo sẽ reset sau khi openbeta thì chắc ko có mem vô chơi và test nhiệt tình cho ser đâu. Giờ không phải như hồi c1, c4 khi đó mem ko có sự lựa chọn về game. Giờ Official nó cũng free và ko bug; không việc gì mem phải mất thời gian cho việc test free cả. Cái sai của l2vn cho đến thời điểm này là mở ser quá vội vàng mà chưa fix hết lỗi đồng thời quá vội vàng thu phí. Bạn bán 1 sản phẩm lỗi đến khách hàng thì phải chịu nghe chửi về sản phẩm đó, thậm chí là việc quay lưng của khách hàng thôi.
  12. admin

admin Quản trị diễn đàn

Ủa tin reset bạn nghe ở đâu vậy? OP là chơi luôn chứ reset gì?

L2VN bản Lind rất nhiều nội dung. Chúng tôi không đủ nhân sự để có thể test tất cả mọi vấn đề. Việc vừa vận hành song song hoàn thiện phiên bản rất mong các bạn thông cảm và hỗ trợ. Mong các bạn thông cảm.
  13. nguyetanh

nguyetanh Lãng khách

Ý mình đang nhận xét trên quan điểm của bạn IWclan. Mình không tham gia chửi bới về các sự cố gần đây. Nhưng BQT ser nên có cái nhìn từ quản điểm của người chơi khi các hành động của BQT đã đưa người chơi đến cái nhìn là tận thu triệt để. Tại sao suôt 1 thời gian dài có thể cung cấp 1 sân chơi free mà giờ phải gấp gáp tận thu như vậy? Sao không thư thư 1 thời gian và thu phí 1 cách hợp lý hơn để người chơi vẫn có cảm giác cân bằng giữa donate và không donate. Nếu ser chỉ toàn người donate mà không có đám meat shied (chiếm đa số) thì cái đám có donate liệu còn hấp dẫn mà ở lại chơi, để tiếp tục donate không?
  14. admin

admin Quản trị diễn đàn

Lind là bản đầu tiên L2VN thực hiện cash shop bạn. Khi game có cash shop sẽ không tránh khỏi những điều bất công bằng.

Chúng tôi đã ghi nhận góp ý và sẽ sớm có câu trả lời thay đổi cần thiết trên trang chủ.

Cảm ơn bạn.
  15. IZZ

IZZ Thành viên

Theo mình server mới mở chưa tới 1 tuần, lại đang là OB nên nhiều bug, nhiều bất cập là khó tránh khỏi.
    Nó cũng không thể so với official được, đấy là chuyện thực tế phải chấp nhận.

Bug - kiến nghị - giải quyết -> cần thời gian. Hy vọng các bạn kiên nhẫn hơn.

P.S. Một vài tuần sau khi đã kiến nghị mà vẫn không giải quyết được nhiều, lúc đó mời các pt pro đi red hết server để server đóng cửa sớm, mình cũng thích xem cảnh đó =))
  16. boulngo

boulngo Thành viên

Trước đây, mình có đề nghị làm cái change log. Có thay đổi gì thì admin thông báo lên change log giùm. Chứ thấy toàn im im rồi thay đổi.
    Hôm nay thì vừa fix cái mentor xong, lại giảm rate exp mob ở GF ( bãi train 9x mà mob đánh 1m/con thì đánh tới bao giờ ), chưa kể cái SP mặc dù đã cắn rune 100% vẫn ko đủ SP học skill.

Đề nghị admin trả lại như cũ, và có thay đổi gì xin update change log cho mọi gamer biết.

Mình nói thẳng, admin đang hành xử y như admin L4VN, clan Anonymous đang cân nhắc quit trước lễ.
  17. IZZ

IZZ Thành viên

Mình đồng ý với ý kiến của boulngo. Bây giờ đã khác trước rất nhiều, đừng đem cách làm của *** ngày xưa áp dụng nữa. Cash shop đã là một bước tiến nhảy vọt về donate công khai và đông đảo.

Ngược lại, BQT *** hiện tại cũng phải cải tiến cách làm cho minh bạch.

UPDATE CHANGE LOG LÀ CẦN THIẾT.
  18. saigon

saigon Lãng khách

Thấy bãi nào ng ta farm dc là canh giảm rate exp liền, sợ mấy bác admin l2vn thật. Rất nhanh nhẹn trong việc giảm rate exp của mob.
    ChiPheo thích bài này.
  19. admin

admin Quản trị diễn đàn

Chuẩn bị có thông tin điều chỉnh phù hợp. Việc điều chỉnh để phù hợp với ý kiến của người chơi cũng như cân đối sự thay đổi trong tỉ lệ rate L2VN.

Thân
  20. taeyang

taeyang Lãng khách

Mình chỉ góp ý đơn giản thế này :
    1.Công bố changelog : fix được gì và chưa fix được gì để mn nắm bắt thông tin cũng như hạn chế tối đa lợi dụng bug để trục lợi .
    2.Có thể bán item 7days/30days không enchant được với giá rẻ ví dụ như vũ khí R 7days 10k vnd chẳng hạn , chứ bán set R uni theo mình thấy là còn đắt hơn so với l2off như thế là không hợp lý , mà bản Lindvior làm j còn đồ uni unbind nữa.
    3.Add nguyên liệu với Recipes vào quái.
    Last edited: 28 Tháng tư 2014
    admin thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.