Vâng , lại một lần nữa, lại là l2 việt hóa

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi Twiska, 26 Tháng tư 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HackLoveVN

HackLoveVN Lãng khách

đm thở nhưng ngồi thở đến khi nào mới full bình mana , khi nó lên quá chậm , lvl 75 hết MP ngồi thở 15 phút mới full bình mana , ma full bình mana bêm đc 5 phút hết
    Thở kiểu đó thì bực bội vkl
    ChiPheo thích bài này.
  2. ChiPheo

ChiPheo Lãng khách

Thế thì gọi là nằm thở chứ ko gọi là ngồi thở :)
  3. Hawkeye

Hawkeye Lãng khách

PhoenixKnight: <--- Kiểu nói này giống Khoa bên AU, vừa là player vừa là Mod nên nó thế!
  4. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

Thực ra công bằng mà nói, chuẩn off thì bản lindvior, mob cũng không bao giờ drop item bạn à :D
  5. saigon

saigon Lãng khách

Vì theo chuẩn off, item TW kiếm rất dễ, nhưng sv này thì kiếm = niềm tin à bạn ?
  6. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

bạn chỉ cho mình con mob nào ở bản lindvior chuẩn off drop item twilight cho mình cái coi, và các bạn đã farm con đấy chưa, nhớ là bản lindvior nhé
    LuXiPheNo1 thích bài này.
  7. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

mình bot 24/24 bên off 2 pt hồi lindvior, đánh mấy tháng trời nó còn chả drop nổi 1 item nào, các bạn mới đánh có mấy ngày mà muốn được được drop từ mob à :D
  8. taeyang

taeyang Lãng khách

Farm quái ở bản off toàn drop tay chân là nhiều .
  9. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

đồ tw drop chủ yếu là ở các phiên bản trước lindvior, ngày đấy mình farm fairy 1 ngày ko dưới 20 cai tay chân non tw các loại, còn lên lindvior thì ko được cái nào luôn.

Trước khi open beta vh, mình và rất nhiều người đã từng chới off khuyến cáo rằng, cái bản lindvior này khốn nạn lắm, item gần như không drop, chế cũng ko chế được, mình chơi lại *** xác định cũng phải donate để mua item rồi, nhưng cách làm việc của BQT đang khiên mình phải suy nghĩ lại có nên chơi hay không đây
    taeyang thích bài này.
  10. saigon

saigon Lãng khách

Ý tui nói mob ko drop, nhưng trong shop nó đàng hoàng, không remove như bên đây. Nếu theo đúng off thì chả ai nói gì cả, nhưng cachuoi có thấy nó theo off ko ???? So sánh shop mentor đổi từ diploma và mentee mark 2 sv xem .
  11. saigon

saigon Lãng khách

Vâng, các anh ấy đã fix exp mob fairy, GF và chẳng có thông báo gì cả. Giảm 50% exp . Vâng và đây là theo chuẩn l2vn.

Trong khi các bug tràn lan, ng choi đang bức xúc mentor shop , các anh ấy vẩn fix rất nhanh và nhiệt tình exp của mob về theo chuẩn l2vn. Hiên tại sv chỉ còn rate x0,5 chứ ko còn là x1 nữa nhé.
    Last edited: 28 Tháng tư 2014
  12. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Đây là *** ko theo chuẩn off,còn cáchuoi mun xem bản lindvior mà mob fery đánh rơi tay chay TW thì mình sẽ cho xem.
  13. aladdin

aladdin Lãng khách

Mob nào bị fix, exp từ bao nhiêu xuống bao nhiêu, solo hay pt full mấy thanh niên thông báo rõ ràng cụ thể thêm tý đi, acc đang ko vào được nên ko biết check như nào =) . Nói cụ thể tý để admin còn fix ý chứ, vì là team nhiều người làm nên có thể có ai đó trong bộ phận dev lén lút tinh chỉnh để "làm lợi" cho ai đó chẳng hạn, nên cần cụ thể để check.
  14. Sizer

Sizer Lãng khách

:\ . muốn sever đông người chơi thì phải để sever phát huy kinh tế chứ, nhiều thanh niên vẫn thích cái kiểu bắt admin đi bán máu với cắt thận để đóng tiền in tơ lét nhỉ, cá nhân thấy sever bán thêm một vài thứ nữa cũng chả sao, đừng bán đồ + quá cao là đc
  15. truemilk

truemilk Lãng khách

ko drop ít ra cũng phải đổi đc từ shop mentor, bây giờ k chế đc k đổi đc k drop thì cầm S80 fam lên đồ R95 à, hay là xác định mỗi ông chơi bỏ 500k ra donate cả set đồ R. Thế sinh viên như e dành dụm cả 2 tháng r còn ko nổi 500k thì lấy đâu ra. Nếu thế thì trước khi mở sv thì thêm ở cái quảng cáo trên facebook( k dành cho máy cấu hình yếu) là k dành cho người nghèo luôn đi.
    ChiPheo thích bài này.
  16. MrVinh

MrVinh Lãng khách

lv 85 bạn làm Q 4th là dc set Imp r 85 nhé cả vk và set ring R nữa làm gì có vụ mặc s80 farm tới 95?Bạn làm chưa tới mà lo nhìu thế
  17. Ring Mao

Ring Mao Lãng khách

Ban đầu mình cũng có chút kỳ vọng vì đợt này BQT đầu tư cho công tác PR khá nhiều, thêm nữa bạn bè anh em mọi người đều háo hức chờ đợi việc tái ngộ tại một server đã từng gắn bó từ nhiều năm trước. Nhưng sau 1 tiếng đồng hồ log game mình đã có một số nhận xét và kết luận.

1- Đội ngũ support/GM: qua cách trả lời của Mod/GM cho thấy bạn không có kiến thức rõ ràng gì về game L2, không kinh nghiệm cũng không nhận định được tình hình của game để có thể làm công tác support.

2- Server gần như chưa được test, check bug bởi những gamer có am hiểu về L2 các phiên bản sau GOD, cũng như việc fix đang trong trạng thái update nếu gamer báo. Điều này cũng không trách được vì những người chơi có kinh nghiệm không hỗ trợ thì khó khăn trong việc phát hiện lỗi và chỉnh sửa hợp lý theo tiêu chuẩn official và tiêu chí của L2VN là điều hiển nhiên. Dù vậy cũng không nên release khi còn thiếu hay không active các tính năng quan trọng của game. Góp ý nhỏ, nếu đã dự tính kinh doanh thì sao BQT không dành ra 1 khoản để thuê / thưởng / trả công để kêu gọi nhóm gamer chất lượng về làm tester?

3- Việc kinh doanh là cần thiết để duy trì server, nhưng cách thức và chiến lược cần sự hợp lý. Mình tham gia server official trong một thời gian dài từ khi còn thu phí đến gần đây mới nghỉ hẳn, và thấy rằng ở off luôn có sự công bằng (tương đối) giữa donator và farmer. Team mình là team hardcore đua top server với đủ thành phần từ donator khủng, pro-botter đến pure farmer nên mình thấy rõ điểm này. Sự khác biệt về trang bị và built của cả team ngang ngửa nhau với thời gian online đồng đều. Điều đơn giản là ở L2store không bán các item trang bị (armor, weapon, jewel), những item này full drop từ mob, đặc biệt là ở thời điểm đầu server. Đến giai đoạn sau một số item như agathion buff, shirt, boss jewel (limited time) mới được tung ra theo đợt để tránh tình trạng Dollar-thần-chưởng. Game luôn có event để gamer có thể kiếm item xịn một cách may rủi nhưng công bằng (dù bọn botter luôn là kẻ được lợi). Farmer vẫn có khả năng cày và farm item, hoặc quy đổi ra cash theo cách này hay cách khác để mua từ L2store nếu đó là item cần thiết. Tiền vẫn rót vào túi nhà làm game đều đặn từ người chơi, đơn giản là họ biết cách hút máu và không gây shock hay ức chế cho nạn nhân. Ở L2VN, việc đầu tiên mình làm sau khi log in là ngó qua cái Shop, và mình đã hiểu..

Thực sự thì tiêu chí của L2VN là gì? Một sân chơi lâu dài dành cho người hâm mộ đã và đang gắn bó hay một server PvP đang chạy đua nước rút level cùng đầu tư vũ trang bằng VNĐ? Theo mình cả 2 tiêu chí trên đều thất bại. Server hiện tại không thể là một sân chơi lâu dài khi gamer chạy đua level nhưng phải ngồi hóng fix bug và add function. Cũng không thể là server PvP vì những gamer không có điều kiện đầu tư tiền bạc cũng như tìm hiểu game là một lượng không nhỏ, còn lại là nhóm donator vượt trội về nhiều mặt nhưng về vấn đề thời gian thì họ sẽ chơi với ai? Hơn nữa, tiềm năng của server có đủ để khiến người chơi bỏ tiền vào?
  18. IZZ

IZZ Thành viên

Đáng lẽ phải mời bạn này về làm ở BQT mới chuẩn :D
  19. DemonCongTu

DemonCongTu Lãng khách

Mình cũng như nhiều người , gắn bó với L2 từ gần chục năm nay rồi . Thật sự rất mong mỏi sever này vận hành tốt để cộng đồng người chơi L2 Việt Nam có một nơi hội tụ , ko phải lưu lạc lang thang ở các sv nước ngoài .

Sever tuy nhiều bug nhưng vẫn được nhiều người chơi ủng hộ , nếu sever duy trì được thì mình nghĩ doanh thu là không nhỏ . Admin nên đầu tư thêm , thuê các tester chuyên nghiệp hơn , thuê thêm các tư vấn viên giải quyết tất cả các vấn đe trong game một cách nhanh chóng .

Bản thân mình rất mong sever ổn định để anh em clan Hero được chơi lâu dài.
    kanhvu63 thích bài này.
  20. saigon

saigon Lãng khách

Gio ADmin fix mob exp giam tu 8-10m exp con 1-2m exp thi farm the deo nao ? SAo fix exp thi le the ? con nhung thu nhu mentor shop phai xin thoi gian dieu chinh la sao ???
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.