Đôi điều chia sẻ với các bạn quản lý.

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi iNatsumi, 28 Tháng tư 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. iNatsumi

iNatsumi Lãng khách

Đợt rồi thấy l2vn trở lại, mặc dù biết là thể nào cũng lắm thứ không vừa lòng, nhưng mình vẫn quyết định quay lại, không chỉ vì có nhiều bạn bè, mà còn là vì đây là server l2 đầu tiên mình chơi. Rồi bên l2vn tuyển ctv dịch thuật, mình cũng hăm hở tham gia. Mất vài đêm để dịch quest, dịch thuật cho đúng ý của game, cũng vì yêu thích nó, để nó không bị như mấy ông CTV nhảm nhí, chỉ chăm chăm vứt cái đống dịch thuật vào google translate.

Rồi l2vn lại tuyển tester hỗ trợ, mình cũng tham gia test, cũng tự train acc dù là 1 mình lên 85. Check bug, email, rồi cuối cùng chỉ nhận phản hồi từ phía quản lý là sẽ kiểm tra. Uh, thì thôi, vốn là tester mình cũng biết sửa lỗi cũng khó khăn, cái gì cũng phải có thời gian cho các bạn xử lý. Rồi ngày l2vn OB cũng đã tới, mình cũng hăm hở vào game, cày cuốc thêm cho bằng anh bằng em. Donate thì cũng đã donate, chơi thì cũng đã chơi, thế nhưng nhận lại vẫn là thất vọng. Đội ngũ quản lý của các bạn, mình không biết là tuyển những người ở đâu, làm gì trước đây, nhưng thực sự có lẽ các bạn không hề am hiểu về game, các bạn chỉ chăm chăm 1 cái vào việc thu tiền, vào việc xem xem có thể chặn bớt những gì người chơi có thể tự mình làm được. Thôi thì tiền cũng phải kiếm, người chơi muốn chơi thì cũng nên đóng góp cho server. Nhưng thử nhìn lại xem bọn mình bỏ tiền ra cho các bạn, có xứng đáng không, khi các bạn can thiệp mạnh mẽ vào game, để bất cứ những gì nhỏ lẻ nhất các bạn cũng đòi phải chi tiền?

Quest sub thì không nhận được nhiệm vụ, ok, bỏ 40 Vcoin. Farm sub chán chê, đi làm nhiệm vụ quý tộc, summon con Fairy không ra, vậy là sao? Là bỏ thêm 20 Vcoin nữa ra để được làm quý tộc. Mình thực sự không hiểu, các bạn muốn tận thu nhanh như vậy để làm gì? Đối với những người chơi mới thì có thể không biết, nhưng bọn mình đã chơi từ nhiều năm nay, cũng biết là có quest đó, trong khi các bạn tìm đủ cách can thiệp để bọn mình phải chi, dù là từng đồng một. Mình cảm thấy thực sự mệt mỏi với cách làm việc của các bạn. Vài trăm nghìn, thậm chí là vài triệu đồng mình cũng có thể bỏ ra để đầu tư cho game mình ưa thích, nhưng bỏ ra cho 1 server đang bóp nghẹt mọi điều hay ho của game chỉ nhằm mục đích sinh lời cho người quản lý, tận dụng các bug game để làm lợi cho những người thân thuộc với admin, vậy có đáng không?

Ngày sắp ra mắt, các bạn nói server sẽ là 1 server công bằng, minh bạch, nhưng khi ra mắt thì các bạn tận dụng mọi cách để một số cá nhân có thể có lợi:

- Các bãi farm mà một vài cá nhân farm để rush level thì các bạn không fix điểm, đến khi có pt khác lên thì các bạn fix lại. Điển hình có thể kể như Harnak, như bãi Fairy, như boss 95 mà pt raid chỉ mặc immortal...

- Shop mentee coin các bạn mở ra 1 vài ngày đầu, cho vài cá nhân có thể nhận được các món đồ trong đó với tốc độ rất nhanh(họ rush level từ đầu game, nhận đệ tử ngay để có mentee marks). Sau đó khi các pt khác cũng dần lên được, các bạn remove các món đồ đó khỏi shop.

- Các nguyên liệu các bạn không để drop, mob, boss 85+ không hề drop, lùn chế không có rec, cái Aden ngày xưa là nơi phồn thịnh nhất nay chỉ có vài cá nhân ngồi treo acc vớ vẩn. BSS, SS từ S trở lên đều phải mua trong Cash shop, tiền Adena rồi chỉ dùng để SA, để nâng skill?

- Các boss thì không hiểu sao ngây ngô đến kì lạ, raid dễ 1 cách ngạc nhiên, và tanker có thể xếp xó vì đâu cần thiết đi raid đâu?

Với những điều trên, các bạn mong muốn điều gì? Các bạn mong muốn 1 server ổn định và lâu dài, khi mà cuộc sống trong game đã bị các bạn bóp nghẹt đường phát triển. Các bạn định biến các anh em vốn hiểu biết về cái game này thành 1 trò cười không hơn không kém?
    Đôi dòng tâm sự của một kẻ nhàn rỗi đang buồn bã về cái server của game mình thích, nhưng mà chất lượng kém. Thân ái.
    ChiPheo, tuanibt, taeyang and 3 others like this.
  2. admin

admin Quản trị diễn đàn

3. iNatsumi

iNatsumi Lãng khách

Biết là các bạn đã có thay đổi, mong là server sẽ chịu khó lắng nghe ý kiến của người chơi, tích cực phản hồi hợp lý cho anh em có thể gắn bó lâu dài.
    ChiPheo thích bài này.
  4. admin

admin Quản trị diễn đàn

Sau đợt này, có thể làm việc trực tiếp với 1 số anh em tâm huyết. Chắc chắn sẽ có nhiều biến chuyển bạn :)

Những gì sai chúng ta sẽ cùng sửa chữa. Hi vọng các bạn tiếp tục góp ý.

Cảm ơn bạn
  5. vnsky123

vnsky123 Lãng khách

- Những gì INatsumi nói cũng là nỗi lòng của hầu hết các player hiện nay trong server.. Mong mỏi là admin nên làm việc nhanh và có hiệu quả hơn, nói thật lúc remove từ shop mentor shop các bạn làm rất nhanh và hiệu quả nhưng lúc add vào lại thì cứ hẹn lần này đến lần khác.
    - Từ lúc test tôi đã nhắc k biết bao nhiêu lần rồi, Dimension Keeper lỗi teleport mà vẫn như xưa.. bên offical SOA lv85- 90 gần như HOT.. k chỉ bãi train và làm Quest mà còn là điểm TT pvp của 85++ thế mà admin vẫn làm ngơ coi như k biết gì...(còn đây là ý kiến riêng của 1 đám ngu xuẩn nào đó thì đúng là ngu mà còn tỏ ra nguy hiểm)
    - Set TW hiện bug mặc vào k thấy lên stat nha. VD set light + 2dex - 1str nhưng mặc vào chẳng thấy thai đổi gì nha...
    - Teredo thì boss đánh xong k có XP...
    Rất nhiều mem trong Galaxys hỏi tôi lên 85 rồi giờ làm gì nữa anh... chỉ biết nói bug chờ admin sửa rồi ae lam pt daily cho vui...phải nói là chán. Bọn tôi sẵn sàng nạp card đều cho server hàng tháng nếu admin làm việc trong sạch và đàng hoàng. Ngày đầu tiên chưa gì bọn tôi đã nạp chắc k dưới vài chục mil...giờ nghĩ lại thấy nạp 100k vào cũng tiếc.. rất chán.
    ChiPheo and 47volE like this.
  6. nguyetanh

nguyetanh Lãng khách

Vậy là giờ lên 85 xong không biết làm gì khi các Q daily SOA, Kartia và teredor đều chưa có hả? Hay mở công thành đi để có cái mà làm chứ?
  7. IZZ

IZZ Thành viên

Mình thấy nhiều người đi Q daily nói ngon lắm mà.
  8. iNatsumi

iNatsumi Lãng khách

Bạn nên đưa dẫn chứng chính xác chứ đừng nghe nói này, nghe nói kia kiểu lều báo Việt Nam như thế nhé. Hiện còn đang bị lỗi crash khi raid xong boss đó bạn.
  9. IZZ

IZZ Thành viên

À đúng rồi, đánh boss xong bị crash nhưng vẫn được Q và XP. Thằng em nó vừa đi tối qua bảo thế thì tin nó vậy.
  10. iNatsumi

iNatsumi Lãng khách

Uh, nhưng với các instance ko nhiều exp như Teredor, hay Katia pt, bị crash là khỏi đổi daily, khỏi lụm đồ bạn nhé.
  11. AdamPham

AdamPham Lãng khách

Anh like chú 1 vé...... sai lầm nhất của game này là.....không có sự chuẩn bị kỹ lưỡng trước khi OB nên bug vô tội vạ nên xấy ra rất nhiều cái chán nản chi sau vài ngày OB

Thứ 1: chưa bao giơ mà mình nghỉ l2 dễ train - dễ raind thế này.... Mod thì ngu ngu... boss thì ko biết xài skill..

Thứ 2: cái cảm giác khi nhặt đc 1 món đồ Drop trong lúc train, rain nó vui cơ nào...(quên đi cho nó bớt ức)

Thứ 3: Mổi khi về cái Aden thấy mọi người buôn bán tấp nập dù có bận đua top thì it cũng dạo 1 vòng xem dân tình làm ăn ra sao.... thấy cảnh chợ búa đông đúc cũng vui mắt cũng tạo phần hứng thú (thế như sever này ai đi treo shop bán, mua làm gì khi không có bất cứ 1 món đồ gia trị nào cần để mua, bán Cửa hàng nó có hết rồi và dù có muốn săn cũng chăng có để mà săn khi cái tỉ lệ Drop nó là 1/1000000... rất nhiều con số 0 nữa)

Thứ 4: đã là sever có thu phí rồi thì nên học hỏi thêm 1 số Event của Offical không chỉ nhằm vào những event phải donate.. mà cần có thêm những event fam... vì 1 sever không thể tồn tại những người có tiền chơi những người iêu thích l2 mà không có tiền cũng là góp 50% thành công của sever đó BQT l2vn ah.

kết luận 1 câu: theo cái đà này tất cả cái gì trên Cửa hàng đều có.... thì nói thẵng 1 câu chơi l2vn có thể tốn gấp 2 lần chơi offical 1 sever hoàn chỉnh :D
    tại vì - Off vừa fam đc iteam và vừa doanate
    - l2vn: Fam item thì quên đi diễm ơi.... đừng mơ vì shop có bán kia :D

vài ý kiến nhỏ, mong sever l2vn xem lại cách hoạt động của các bạn để các bạn cũng thu được nhiều thành quả lâu dài và cái sever này là 1 sân chơi vui vẻ cho cộng đồng l2 việt.

thân.
    vnsky123 thích bài này.
  12. quang

quang Lãng khách

Và hiện giờ đã có dấu hiệu quit game của một số bạn rồi, server so fall
  13. Elf Kòi

Elf Kòi Cộng tác viên

3h chiều nay sẽ chính thức update thay đổi http://l2vn.com/tin-tuc/15h-ngay-29/4:-Bao-tri-cap-nhat-ban-va-loi-game-thang-4-137/#main

@quang: Chúng tôi là một cộng đồng đoàn kết từ xưa. Việc một vài thành phần không góp ý xây dựng và có thái độ cực đoan chúng tôi không thể giữ. Thay vì ngồi chỉ trích, chúng tôi, những CTV của L2VN đang góp phần giúp nó hoàn thiện và tốt đẹp hơn.

Ai đi cứ đi. Và ai ở lại vẫn ở lại. Đó là sự lựa chọn của chúng ta. Chờ ngày công thành Dion tuần này :)
  14. taeyang

taeyang Lãng khách

Thực sự thì có làm gì đi nữa thì l2vn đã đánh mất niềm tin của game thủ , tốt nhất là trả lại tiền donate với fix bug gắng hoàn thiện sv hơn nữa lùi ngày OB lại , chứ kiểu vừa chơi vừa fix thế này bực lắm , người đi trước lợi dụng bug thì đã rồi , người chơi sau k được lại ý kiến .
  15. taeyang

taeyang Lãng khách

Xin lỗi chứ đọc bài này mình muốn quit luôn chứ chẳng phải chờ xem fix thế nào , cộng đồng nào ? làm ăn phải có uy tín ? nên nhớ h khách hàng là thượng đế chứ k ngu đến mức bỏ tiền ra để mua cái bực vào mình ? mở sv ra để làm ăn mà thái độ chăm sóc khách hàng kiểu này thì mình cũng xin bái phục.
  16. neverdle

neverdle Lãng khách

Cái bác quan tâm cuối cùng cũng chỉ là vì bác hiện tại đang thua sút so với những người trước thôi. Cứ ví dụ bây h server đóng cửa chỉnh sữa rồi open lại, dc 1 thời gian lại dính 1 cái bug, người khác lại lợi dụng bug, bác lại thua sút rồi đòi đóng tiếp ah. Việc lợi dụng bug trục lợi cho bản thân thì cơ bản server *** trước h server nào mà không có. Mọi người ý kiến ở đây là do thái độ làm việc mờ ám của admin, remove những cái mặc định nên có của server để buôn bán, rồi giảm exp ở những bãi train. H thì đã minh bạch công khai hơn được xíu, bác nào thấy còn tin tưởng được thì cứ chơi, bác nào thấy mất lòng tin quá thì out thôi. Còn mình thì chơi l2 từ thời inferno, h chơi để giải trí + chat chit với bạn bè thôi nên khi nào bạn bè mình quit thì mình quit :)
    IZZ thích bài này.
  17. AdamPham

AdamPham Lãng khách

Ai đi cứ đi. Và ai ở lại vẫn ở lại. Đó là sự lựa chọn của chúng ta.

bạn hơi bát bẻ người ta thì phải... nghĩa của câu này là... ai muôn đi thì đi và ai muốn ở lại thì ở lại đó là quyền lựa chọn của từng người.... không thể ép đc.

bác nhanh mạnh thiếu câu thế chả ức chế :D
    Elf Kòi thích bài này.
  18. IZZ

IZZ Thành viên

Like ý kiến bạn này. Cách làm việc giờ đã đỡ củ chuối hơn trước nhiều rồi, cũng phải ghi nhận công lao BQT 1 tý. Còn ai ức chế thì quit, ai thấy vui vẻ chấp nhận được thì tiếp tục thôi, lăn tăn làm gì.
    Elf Kòi thích bài này.
  19. AdamPham

AdamPham Lãng khách

Yeah... đồng ý bác :D ..... thấy vui thì chơi....thấy ko bằng người ta mà Gato thì nên quit sơm đi :D
    Elf Kòi thích bài này.
  20. Elf Kòi

Elf Kòi Cộng tác viên

Bạn cố tình không hiểu ý tôi à? Bạn không nhìn thấy nỗ lực của BQT đang thay đổi à?

Chúng ta yêu game, khi có gì không ỏn chúng ta góp ý. Góp ý để xây dựng chứ không phải để hả hê đập nó như một số bạn đang tự làm. Bản thân tôi cũng thế. Tôi phân định rạch ròi giữa những góp ý chân thành và theo kiểu phá rối.

Nhiều bạn có chửi nhưng đó là vì ức chế. yêu game quá. thấy vớ vẩn quá thì ức, thì chửi dkm nhà nó lên. Ok không sao. Vẫn nhẹ nhàng với anh em và hứa có sự thay đổi. Và khi BQT thay đổi, lập tức các bạn đó nhìn nhận sự nỗ lực.

Tuy nhiên, có một số người thì không. Dù thay đổi hay không thay đổi vẫn chửi. Vậy bạn nghĩ chúng ta, cộng đồng L2VN cần những bạn như thế nào?
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.