Vấn đề Pk trong game

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi datcacas3, 1 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. datcacas3

datcacas3 Lãng khách

Mình xin có ý kiến thế này, AD nên đổi cách thức pk đi chứ k kiều 1 người bị pk cả làng chém nhau thì bức xúc lắm. Đang fram bt thì tự nhiên có thằng chữ tím nhảy vô. 1 người khác đang tangent vô tình đánh trúng cái tự nhiên bị chữ tím típ rồi cứ thế cả làng cả xóm bị rồi cuối cùng quay sang đánh nhau 1 cách lãn nhách như hình dưới đây
  2. hoalong7604

hoalong7604 Lãng khách

Đổi là đổi thế nào bạn. Cách thức PK chữ tím của l2 chính là loại PK nhìu người thích nhất đó. Chẳng lẽ Pk phải đi mời PK như các game khác. Như thế mất cái đặc trưng của L2 . Đặc trưng của L2 chính là đi khiêu khích và không cho xem đồ
  3. datcacas3

datcacas3 Lãng khách

Ý hinh hok phải vậy vì bạn thử nghĩ nhiều đứa giành bãi hay phá game mà chơi kiểu này thì sao. trong khi đó đang fram ngon lành và gần lv up
  4. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Ủa mình thấy vậy là đúng rồi, ai biểu bản vô tình làm chi... với lại chơi game mà hok có sự ức chế thế này thì còn gì động lực hả bạn? Mạnh ai nấy train thoải mái thì lấy đâu ra kèo
  5. hoalong7604

hoalong7604 Lãng khách

Cái hay của L2 chính là ức chế vậy đó. Chắc bạn mới chơi L2 chưa biết ức chế là gì nhỉ. Không biết bạn có chơi các bản củ ko củng có ức chế như thế với con dao đó thôi
  6. truemilk

truemilk Lãng khách

Cái cách Pk này là cái hay nhất của l2 đó bạn với lại mình GM cũng k đủ khả năng để sửa được đâu
  7. kiepsau01

kiepsau01 Lãng khách

Cái này là chuyện bình thường và không có gì bàn cải cả bạn ak? Không lẻ bạn cứ phải farm,farm chỉ để lên lv thôi sao,l2 phải có tím,red mới hay bạn ah.Nếu game này không có những cái đó thì sẽ không có những trận war clan đâu bạn,sẽ mất cái hay của game :)
  8. HackLoveVN

HackLoveVN Lãng khách

cứ bác nào dùng auto click train thì thế thôi chứ có gì đau :D
  9. GiangPhong

GiangPhong Lãng khách

L2 vui nhất là mấy cái vụ này mà, hoho... mà thường nó đang tím, nếu bạn thật sự đang train thì ít có kiểu vô tình click nhầm lắm.
    p/s: Bây giờ người ta xài cái soft bot gì đó mà bất kể ai dụ tím, bạn cũng không thể target nhầm được thằng đó. Chơi ở official mình gặp mấy thằng như vậy tức quá không kiếm được pvp nào, báo luôn admin , block mother acc auto luôn, hihi vui lắm
  10. Twiska

Twiska Lãng khách

offical không block acc bot bạn nhé, quay clip vứt hẳn vào mồm thằng admin mà nó còn bơ nhé, đấy cũng là 1 trong những lý do mình quit sv đấy
  11. nhatchitung

nhatchitung Lãng khách

Mình đánh bằng giáo nên dễ chộp luôn mấy thằng tím, đành xuống tay luôn :3
  12. GiangPhong

GiangPhong Lãng khách

tùy acc thôi bạn, nó vẫn block đấy...có acc nó cho train lên đến lv 9x rồi block luôn 1 lần, có acc vẫn bot nhưng donate khá nhiều thì không bị block.
    Giai đoạn trước đây thì nó bơ dzữ lắm đúng như là bạn nói, mình vào còn nản mà, đi Hanak rồi bloody swampchỉ để săn bot. Sau này thì bớt rồi do kêu ca dữ quá, một thằng trong clan mình bot mới lên được 78, 79 đã bị admin chém rồi.
  13. Crosser

Crosser Thành viên

Lúc 7x thì dụ mấy ông auto ở Tháp láo xược tím rồi giết. Lên 8x thì hết hứng thú chơi kiểu đó. Tím tím sẵn chạy qua chạy lại mấy cái room là bọn nó tự động giết nhau hahaha. Mình chả có giết ai cả
  14. Veronica

Veronica Lãng khách

L2 là game pvp, bạn farm hay làm gì mặc kệ bạn, một khi bạn ra khỏi làng là bạn đã trở thành mục tiêu bị PK của những người chuyên đi PK người khác làm thú vui tao nhã!

Bạn ko bật lại thì bạn bị PK, bạn bật lại bạn cũng ngửa, kỹ không bằng người, đành chịu bạn nhé.

Âm thầm cày cuốc cảm thấy mạnh hơn rồi thì kiếm quất lại, hữu thù bất báo phi quân tử mà, còn nhắm ko lại thì bơ luôn cho qua, game thôi, cớ chi mà để bụng!

Game hay ở ngoài đời cũng vậy, hễ mà ở vào cái môi trường mà bất cứ lúc nào cũng có thể xảy ra chém giết thì cường giả vi tôn, nắm đấm ai cứng thì người đó đúng, QQ thì rage quit ^,..,^
    nguyetanh thích bài này.
  15. Suzana

Suzana Thành viên

game L2 là vậy mà, nhiều người thả bot chết cả pt cũng vì điều này ^^
  16. oOWindNovaOo

oOWindNovaOo Lãng khách

nói vậy chứ,hồi chơi bên off, train cả buổi trời mới được 5% .Bị quái giết chết là đã muốn hộc máu thì huống gì bị người chơi Pk.Lúc đó chỉ nghĩ trong đầu sẽ tương vào mồm thằng kia một phát.Thấy avatar của Nova rồi chứ,1 đấm là thấm luôn ,hehehe.Đồng ý là chơi game cho vui,nhưng khi mình đã đề ra mục tiêu nào đó mà không đạt được vì kẻ khác phá rối thì ức chế lắm.Hơn nữa,map L2 còn chỗ nào vắng người nữa đâu mà âm thầm cày cuốc :D
    Thật ra ở cấp thấp có 1 cái buff của NPC để bảo vệ nhân vật dưới cấp 40 và chưa chuyển class lần 2 đó.Đại loại như không thể bị giết chết khi kẻ đánh mình hơn mình 10 cấp trở lên.
  17. nguyetanh

nguyetanh Lãng khách

Trả lời quá good luôn. Yêu rồi đới.
  18. ShayMin

ShayMin Lãng khách

:( em hay auto treo máy mấy nick liền. thi thoảng lại bị chữ tím
  19. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào các bạn,

PK là tính năng của game nên sẽ không thay đổi, và sẽ tăng hình phạt cho người đi PK.

Thân, mình xin close topic tại đây.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.