Bị Bug tự nhiên pk khi nhân vật ngồi trên ngựa

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi Tank Ga, 5 Tháng tám 2014.

1. Tank Ga

Tank Ga Lãng khách

AD xem lại dùm sau khi reset server thì gặp hiện tượng tự nhiên char farm sử dung target kế gặp 1 nhân vật khác đi ngựa tới là tự dung đè thằng đi ngựa pk cứ như thằng đi trên ngựa vừa mới ABC với Bạn gái mình xong định quất ngựa truy phong vậy. mặc dù ko đè crlt hay làm bất cứ động tác nào nhưng nó vẫn pk 1 cách vô tội vạ và đã nhiều người rớt BU cũng như rớt QA. AD làm ơn xem lại cũng như rollback lại để người chơi ko bị mất vật phẩm
  2. CUBASE

CUBASE Lãng khách

GOW bị PK nhiều nhất :)), đã nhắc nhở mấy người mà ko đc. đây là lý do tại sao tụi clan cứ chủi thằng adam là dí nó pk cho bằng đc
    Hóa ra :))
  3. Keepers

Keepers Lãng khách

rất nhiều người chơi đã bị rớt đồ từ lỗi này ... pk chủ động bị ăn red rớt đồ còn chịu chứ bị lỗi pk bị động thế này rớt đồ là việc không đáng có . mình nghĩ GM lên có phương án giải quyết cụ thể . chứ thấy mấy bạn auto bị dụ pk xong mất đồ tội lắm
  4. Crosser

Crosser Thành viên

Mình chưa thấy cái này, bộ ngồi trên ngựa đi qua là nó pk luôn hả
  5. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào các bạn,
    Lúc 2h30 pm hôm nay server đã off để fix lỗi này. Hiện lỗi đã được fix.
    Cám ơn các bạn đã thông báo lỗi.
    Thân.
    giraffe thích bài này.
  6. isthe3nd

isthe3nd Lãng khách

rồi item rớt thì ntn l2vn? bỏ qua à
  7. IZZ

IZZ Thành viên

Những char bị bug này rớt đồ thiết nghĩ Admin nên bồi thường thỏa đáng.
  8. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Yêu cầu roll back
  9. nhatchitung

nhatchitung Lãng khách

Mình nghĩ cái này do mấy bạn Auto nên ráng mà chịu đi :D
    cindy_kute thích bài này.
  10. isthe3nd

isthe3nd Lãng khách

Trường hợp của bạn thuộc về hệ thống tương tác giữa người chơi với nhau nên phía Ban Quản Trị sẽ không can thiệp.
    Chúc bạn chơi game vui vẻ.
    --- Tự động nối bài, 5 Tháng tám 2014 ---
    kêu vui vẻ?
    --- Tự động nối bài, 5 Tháng tám 2014 ---
    bạn vui lắm à,ráng cmm bạn ,bạn éo auto chắc
  11. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Thưa bạn BQT, thế nào là hệ thống tương tác giữa người chơi với nhau? Nếu đây không phải lỗi game thì bạn cần gì phải off sv để mà fix, cứ xem như đây là "hệ thống tương tác của game". Còn nếu đã là lỗi thì các bạn phải tự thấy bản thân mình phải chịu trách nhiệm trước tiên chứ? Gamer đâu có can thiệp được vào "hệ thống tương tác của game"????
    Các bạn trả lời một cách không ra gì như vậy, thì hỏi sao gamer còn hứng thú đây? Và cũng không có lí do gì để nói là auto hay không auto để dẫn ra tình trạng tương tự như thế này được cả.
  12. Crosser

Crosser Thành viên

Thế ếu nào khu mình rớt mạng đến 17h mới có. Nên không có cấm auto :D
  13. IZZ

IZZ Thành viên

Giờ gamer reply như GM nên loạn mẹ hết -))
  14. isthe3nd

isthe3nd Lãng khách

cái đó là mình copy lại cái câu của hổ trợ cho mình chứ k phải mình viết
    "Trường hợp của bạn thuộc về hệ thống tương tác giữa người chơi với nhau nên phía Ban Quản Trị sẽ không can thiệp.
    Chúc bạn chơi game vui vẻ."
  15. IZZ

IZZ Thành viên

Oh hóa ra vậy. Đây là lỗi game nên kể cả không auto thì xài next target bằng tay vẫn bị red như thường. Tương tương cái mít.
  16. kemi

kemi Lãng khách

"Chào bạn, hiện tượng Red trên SOS sáng nay là do người chơi sử dụng auto nên nhân vật với mới tự động Target sai đối tượng dẫn tới tình trạng bị kill Red vì vậy L2VN không thể hỗ trợ."
    nguyên văn từ BQT FB
  17. Ring Mao

Ring Mao Lãng khách

Bọn mình ko auto, bọn mình chỉ bot thôi, và ko bao giờ bị đổi target khi có người flag PvP. Nếu muốn, thì cả cái pt cùng target người flag và xài 1 loạt skill đấy
  18. nhatchitung

nhatchitung Lãng khách

Cảm ơn bạn, clan mình BOT chứ không có Auto. BOT là chương trình thông minh xâm nhập vào game và nó đủ thông mình để biết khi nào cần giết player và khi nào thì không. :)

Thân.
    --- Tự động nối bài, 6 Tháng tám 2014 ---
    Điều khiển bằng tay thật sự thì biết dừng ngay lập tức, hay bọ chạy nếu lỡ 1 hit red. :)

Xài Auto ráng chịu đi, hohoho, khóc lóc chi.
    cindy_kute, wagia and haruking2 like this.
  19. haruking2

haruking2 Lãng khách

Rớt đồ đúng là thốn thật, nhưng mà =)) =)) =)), xin lỗi cười cái đã. Bạn đã hết lòng ủy thác cho 3rd party thì cũng nên chấp nhận kết quả mà nó mang lại(cho dù điều này thật là hy hữu). Nếu bạn không BOT thì nó đâu có rớt.
    Có chơi có chịu bạn à, mình cũng chả ghét gì bạn nhưng kết quả xuất phát từ 3rd party(kết hợp với bug) thì bạn phải tự chịu.
    wagia thích bài này.
  20. triplesix

triplesix Lãng khách

đã đầu tư item xịn thì tiếc gì tiền cho 1 con bot xịn.
    wagia thích bài này.