bug do tw cần admin sữ lý gấp

Thảo luận trong 'Tố cáo kẻ gian lận' bắt đầu bởi NuTacBmT, 19 Tháng bảy 2014.

1. NuTacBmT

NuTacBmT Lãng khách

như tiêu đề hiện tại ở chợ aden có 1 loat các acc treo bán đô tw với sll . nhừng nhìn sơ qua là biết đồ gian 100% . mong admin sữ lý gấp
  2. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Hỏi ngu cái là... mình chưa hiểu căn cứ vào đâu bạn bảo đây là đồ gian 100% ???
  3. m3m0ry

m3m0ry Lãng khách

Làm gì thấy nó lập nick bán theo lô vậy mà cuống lên thế bạn :)) Để tôi đoán :v Tại vì có thể treo shop offline nên nó vào lần lượt từng acc rồi set bán offline xong out, thế thôi. Cái đám có số hiệu kia là đám bow DE feed điểm danh vọng cho clan (~85 để kiếm cả sách 4th nữa) giờ được dùng vào treo bán đồ. Nó tích trữ rất nhiều đồ TW rồi. Ở đâu ah : ở cái Dungeon thứ 2 của fortress(4t) ấy, trước tôi farm đều đặn suốt giờ chán chả thèm log vào mà farm luôn, ai thích thì cướp 4t mà farm. Item ở Dungeon đó có thể rớt là (underfined): Immotal/requiem, TW amor/apo weapon. Tất nhiên là có tỉ lệ ko cao nhưng rớt đc đủ thể loại.

Làm như này: tạo 1 clan lv 2 gồm 2-3 char (1 con dame ~ summon, 1 ISS và 1 lùn chế chưa 4th để mở 4tress có control room). Đánh chiếm 4t đơn giản bằng chiếm hết các doanh trại dc canh giữ bởi mấy con captain yếu đuối, xong vào căn nhà ở giữa doanh trại lên tầng gặp con sứ giả, chọn dòng 2 để đuổi nó đi(set độc lập với castle), vậy là vào dc cái Dungeon thứ 2(nhận Quest trước đã) ở con ward gì gì đó ở trong 4t :)). Chui vào rồi thì bem thôi, boss xuất hiện 5p sau khi con trước chết, 3 đợt là 3 con (chú ý có 3 con có thể cancel dc là con dơi, con giáp sắt ko đầu, con gấu sói), con đầu rớt Immo/ requiem, con 2- 3 rớt dc TW/ apo, đánh nó dễ, chỉ cần 1 dame 1 ISS là xong. hết 3 con nó báo 5 p kết thúc ngục, thì out game hoặc out party, escape thì đều thoát khỏi ngay chỗ đó. Chú ý vào lúc nào thì +4 tiếng sau mới vào được nữa. Ví dụ 7h25 tôi vào --> 11h25 vào dc nữa. Đơn giản vậy thôi :v

EXP: Trước đây cái rim palaika (1) còn rớt cả r95 cơ, mà bị admin khóa ko cho vào ở 4t. Còn castle cái đó vẫn vào dc nhưng mob khác. ko drop nữa. Ở cái rim plaika của castle ko drop nhưng exp đủ train cho các class solo, đi vào các khung giờ : 00h 8h, 16h (8 tiếng 1), trong vòng 1 tiếng tính từ các mốc trên, sẽ ko bị tính tgian cooldown còn lại, mỗi cái đó đi mất tầm 25p nên ở mỗi khung giờ đó, bạn đi dc 4 lần (ví dụ 8h vào-8h22 p ra, 8h26p vào-8h48p ra, 8h52p vào(9h mới tính nên ko bị dính)-9h27p ra, lúc này đã qua 9h(sau 1 tiếng), nó bắt đầu tính chỉ cho vào 1 lần, vào lần nữa là 4 lươt. Mỗi lượt bthuong đi sẽ dc ~9 tỉ exp(nếu vita, rune thì cứ x lên), 4 lượt dc 36 tỉ, cho nên mất tầm 3-4 ngày đi đều ở đó sẽ up 97-98. Với điều kiện có castle nhé - RIM PLAIKA. Muốn ăn exp con nào thì để con đó dame, xong cho ISS nhảy silent move chạy xuống cuối sảnh, để dame ăn hết exp.

KE(knight eu eu gì đó =)): phần thưởng kill boss hoặc trả Q, đem đổi ở con đăng ký đánh 4t lấy sách đỏ enchant skill 3rd nhé!

BONUS: 4t có cái +3% exp, có cái +700 Cp+ 3% pvp def, có cái + 1000CP+5% pvp def, thông tin lên l2wiki đọc nhé, tại tôi chiếm lung tung trước nên chẳng nhớ dc.

Có nhiều người tận thu l2 ở nhiều cái mà có biết cũng chỉ im lặng, tôi cũng thế, chả dại mà share khi còn làm điều đó, kiếm đủ rồi, vậy nên giờ tôi share đủ hiểu cảm giác của tôi với game thế nào. Bản thân tôi 2 cái 4t log 4 acc farm 2 cái song hành đều đặn nhưng có ng 3-4 cái chứ tôi thấm gì :v

P/S: chiếm 4t mà làm ăn đi thôi :)) tôi viết hướng dẫn chi tiết rồi, ko comment trả lời j thêm, xong off nên khỏi hỏi.
    hiep and IZZ like this.
  4. NuTacBmT

NuTacBmT Lãng khách

có một điều kì lạ là trước giờ đồ tw rất it khi suất hiện thị trường chợ đen . đùng 1 cái có 1 rừng , mình có thể hiều ý của bàn là đi 4 t trử đồ giờ mới tung ra bán , nhưng nếu đi đúng thì bạn sẽ bán lúc nào lúc nó có giá hay lúc nó rẽ hơn , tất nhiên ai cũng muốn bán giá cao nhất có thể , hồi trước mình cũng từng choi l2 đồ tw đem quan shop được 17m5 , còn l2vn thì kiếm đồ thấy chua quá . ???
    có thể mình sai , cũng mong admin coi qua 1 lần
    giraffe thích bài này.
  5. CUBASE

CUBASE Lãng khách

thật sự thì giải thích ko hợp lý lắm.
    đã là buôn bán thì phải bán ngay khi có khách hàng. đồ TW đc rao mua khá nhiều, nhưng ko bao giờ thấy có người bán cả. chỉ lẻ tẻ vài món thôi. nhưng đùng 1 cái 1 rừng đếm đc phải cả trăm cái. và hôm nay thì ko thấy 1 đứa nào nữa. có thể Admin đã xử lý
  6. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn chủ Topic,

Cám ơn bạn đã cung cấp thông tin, mình sẽ báo GM check lại.

Tuy nhiên về hiện tại những item Twilight đã được Drop rất nhiều nhất là trong Prison Of Darkness, Fairy, Garden Of Genesis các Dungeon ở Fortress và Siege (Có Drop cả item R95).

Trước đây mình thấy mọi người treo ở Action House cũng nhiều do chưa có shop Offline, do bị lỗi Action House => L2VN tạm tắt và mở chức năng Offline và những item trên Action House cũng dc trả về cho chủ.

Thân,
  7. wagia

wagia Lãng khách

đồ TW tay chân nón thì nhìu. Áo quần thì hiếm, ngay cả dến già muốn treo shop cũng thấy ngại vì người wen toàn pm hỏi coi có áo quần hay ko.....