Lỗi không đăng nhập sau khi update 10h tối ngày 29/5

Thảo luận trong 'Báo lỗi' bắt đầu bởi LuXiPheNo1, 30 Tháng năm 2014.

1. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Laptop mình sài Wifi hang ngày vẫn log vào bình thường,sau khi tối qua sau khi update thì xảy ra hiện tượng ko đăng nhập vào game,đến phần login 2 server Lindior voi Server test la đứng hình,đã xóa game cài lại nhưng vẫn bị tình trạng trên,vô web vô game khác bt chỉ có l2vn là bị.
    Hiện tại nhà 2 máy 1 máy để bàn vào bt,1 laptop thì bị,mong admin giúp đỡ.
  2. TuanAnh169

TuanAnh169 Lãng khách

Minh cung bi tinh trang giong nhu ban. Cha biet sao de vao choi game nua
  3. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,

Mình sẽ tìm hiểu thêm thông tin về tình trạng này.
  4. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Hien tai la tu sang den gio nho den cac GM ho tro teamview,cai driver,xoa game cai lai,copy game tu may khac....Van bi tinh trang den phan chon server la dung...
  5. 0kinawa

0kinawa Lãng khách

6. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

Mình cũng bị trường hợp y như vậy. Đến đoạn chọn server rồi bấm OK là crash. Đã xóa, cài lại, update lại, chép đè thư mục system-e, chép đè file l2vn.exe các kiểu. GM cũng teamview các kiểu. Đến bây giờ vẫn ko vào được game... Tối nay đánh thành mà trước đó 1 2 ngày lại update lớn, sụt lên sụt xuống. vừa ko level được vừa gây sự cố, đến lúc có sự kiện quan tọng mà ko log in được thì làm gì :|
    PS: Đã ko vào được game từ ngày 29/5
  7. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Nguyên 1 ngày từ sáng cho đến chiều Gm teamview các kiểu qua laptop của mình để cái đặt rồi xóa,roi del rồi setup...nhưng cuối cùng củng ko vô được.Bí thế GM phán"cài win lại đi bạn"
    Laptop của mình cấu hình:Hp pavilionG4 CoreỊ 2g4 ram 8G vag rời 1G radeon Sử dụng Win7 64Bit bản quyền :).Theo mình suy đoán do game này ko có bản quyền nên khi setup nó bị như vậy và quyết định của mình là đem cái laptop ra icare cho cài lại Win7 crack.trước khi bạn cài cho mình có phán 1 câu,để em chụp lại bản ghost cho anh,cài xong win lại mà vẫn ko vô game đc thì em trả lại win bản quyền cho anh :)
    cindy_kute thích bài này.
  8. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Core I5 2g4 Ram 8G VGA radeon 1G Win7 64bit bản quyền home preium
    Và cài lại:Win7 untilmate 64bit ,chiều nay cho kết quả :)
  9. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

Bên topic kia @L2VN còn đổ lỗi tại máy mình có vấn đề, chứ "hầu hết" máy khác đều log được bt. :)) nhức nhối
  10. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

cài xong báo cáo nhoa :< 2 ngày nay ko game ức chế quá >"< grừ grừ
  11. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

Theo mình nghĩ lỗi này là do admin fix game ảnh hưởng tới hệ thống hay phần core mà ko lường trước được hậu quả, fix bug này lòi bug khác. Test ko kỹ dẫn tới trường hợp xấu thế này :))
  12. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

Phải thay ưin bản quyền thành ưin crack mới tương thích game sao o_O
  13. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Lãng khách

Đã cài lại win7 64bit ultimate nhưng vẫn bị như thế,GM check lại dùm là game có chạy đc trên win7 64bit hay ko,hướng xử lý của bên icare là sẽ cài lại win7 32 bit để check lại.
    cindy_kute thích bài này.
  14. Ring Mao

Ring Mao Lãng khách

Mình đang nghi ngờ bác Dev của server này xài vài .dll la, mà một số máy ko có, cần bổ sung. Bạn down load Dependency Walker kiểm tra file L2vn.exe xem nó xài những .dll nào, có thiếu dll nào ko.
  15. LeeKing

LeeKing Lãng khách

hom 29 thay update cai msxml4b.dll chac version 4.0 . Bac thu? kiem tra xem trong thu muc system-e cua bac co cai dll mo'i na`y ko. Neu co' ma van bi loi thi copy no vo thu muc C:\Windows\System32 (win xp/vista/7), ne'u la win 64bit thi cung copy vao thu muc C:\Windows\SysWOW64 roi vo cmd oanh lenh regsvr32 msxml4b.dll, sau do restart lai xem sao (nho' la xai built-in account (admin account thoi chua du?) de mo? l2vn nha).
  16. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

Da~ thu va ko duoc :<
  17. LeeKing

LeeKing Lãng khách

ba.n xa`i win gi? 32bit hay 64 bit? ba.n check xem cai file msxml4b.dll trong thu muc system-e cua ban co date modified la bao nhieu?
  18. nhatchitung

nhatchitung Lãng khách

Tôi cũng đã hết đăng nhập được, đến chỗ chọn server là đứng luôn.
  19. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

minh xai win 7 64bit. Hôm nay đã xóa lun ctrinh diệt virus và cài lại game mà cũng k khắc phục đc. Bây h đã quá nản vì mấy ngày liền thử mọi cách và ko vào đc. Admin cũng ko có phản hồi. Bạn biết cách fix có thể add skype mình ko :cindy_kute
  20. cindy_kute

cindy_kute Lãng khách

@LuXiPheNo1 Bạn đã login được chưa bạn