vấn đề nóng :(

Thảo luận trong 'Báo lỗi' bắt đầu bởi CEO, 17 Tháng tư 2014.

1. CEO

CEO Lãng khách

vừa nghe tin *** mở sever, mình liền down game về sẵn sàng chiến đấu, cài đặt ok hết rồi, nhưng cứ khi nào chạy l2 đến phần đăng nhập là bị mất mạng, không biết tại sao, khi đó hoàn toàn mất kết nối , không vào đc web hay bất cứ thứ gì cần mạng, khi thoat ra trở lại bình thường liền, lo lắng đến ngày open mà ko vô đc chắc đưa tay xuống dưới rốn 15cm bóp mạnh 1 cái quá :( các bác cao nhân, từng gặp lỗi này chỉ bảo em với
  2. boulngo

boulngo Thành viên

Ca này coi bộ khó. Bạn đang chạy win gì?
    Trước hết tắt firewall nhé. Kiểm tra luôn internet security software, vì mình đoán bạn có chạy IS nên nó ko trusted được ứng dụng. Có thể add vào exception zone nếu có.ko biết nữa thì uninstall quách cái secure đi.
    Bạn có bị lỗi gameguard ko? Error code là gì : 141 160 hay 170?

Quan trọng hơn là game đã add chống autobot, nên nếu có xài tool hay script có thể bị conflict nhé.

Ko dc thì Vào run chạy cmd. Lúc mở game đến phần đăng nhập chuyển qua cmd gõ ipconfig /all xem pc có bị mất IP không, nếu có gõ ipconfig /release rồi ipconfig /renew.chờ chút coi có cấp ip mới ko.cấp rồi thì ping www.google.com xem ok ko hoặc vào web coi đc chưa? Ko đc thì clear cache dns = cmd: ipconfig /flushdns luôn.
    Ko đc nữa luôn thì tắt web, chuyển lại command line gõ netstat /n, dò ip: port nào của l2vn thì add ip này vô file host của system32/driver/etc.

Cuối cùng ko đc thì cài lại HDH đi bạn :))
  3. CEO

CEO Lãng khách

em chạy xp bác ah :( vì em khá gà về PC, nên những chia sẻ của bác em hơi mơ hồ hix, làm sao đây, làm sao đây :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((( hay để em Sum bác về nhà fix dùm em cái lỗi này :D
  4. boulngo

boulngo Thành viên

Nếu bạn là con gái thì may ra...
    nếu XP thì bạn coi lại có cài directX không luôn nha. Thực ra cũng chả liên quan nhưng L2 nó cần cái đó, ko biết là có conflict gì tới mạng mủng ko.
  5. CEO

CEO Lãng khách

em có 1 thắc mắc về vấn đề cilent các phiên bản, trước giờ đa số các phiên bản như Gracia,Freya,H5 thì dùng chung 1 cilent, muốn chơi sever nào chỉ cần kiếm pacth sever đó là ok, từ GOD trở đi, em ko thấy pacth riêng nữa, vậy có phải là cilent sever nào, chỉ chơi đc sever đó đúng ko bác , thắc mắc khá lâu rùi mà dân l2 mình, anh em mỗi người 1 nơi, có muốn tìm hiểu bàn luận gì cũng khó :(
  6. nhanvatso1

nhanvatso1 Lãng khách

Ui , con gái thì liên quan gì ở đây bác .

EM suy nghĩ 5' rồi , ko hĩu dc
  7. boulngo

boulngo Thành viên

Từ bản GOD trở đi thì các developer code lại hết source game, cả database cũng khác. Việc coding mình ko rành vì mình chuyên về mảng network, và cũng chưa từng thấy cái source code của nó nên mình ko dám bàn.
    Túm lại là cấu trúc game đã thay đổi hoàn toàn, bạn ko thể dùng các client cũ để chạy cho bản mới nữa. Phải down lại toàn bộ nhé bạn.

Tui cá là bạn kết hôn với bàn tay phải quá lâu rồi. Vote XHCT!
    dorothygale thích bài này.
  8. CEO

CEO Lãng khách

hôm nay em cài lại bác ah, vào đc hẳn phần chọn sever , nhưng vì chưa open nên ko vào đc, nhưng vẫn bị mất kết nối khi vào Wed :D, bác nào từ bi cho em mượn 1 nick tester để em vô xem đc ko, miễn là vô game đc, mất kết nối web cũng ko sao, C1 khó khăn thế còn qua đc, mấy cái này thấm gì hehee , thax bác trước :b
  9. truemilk

truemilk Lãng khách

e ra net chơi l2 offical cũng bị thế này, vào chơi l2 bthg nhưng tất cả các game hay web khác đều mất internet hết, a cứ yên tâm chơi :3
  10. Zeus

Zeus Lãng khách

Mình cũng bị thế này. Open thì báo lỗi file l2.exe . Chạy đi chạy lại chẳng vào được đâu. Bó tay rồi. Giờ làm thế nào nhỉ ?
  11. CEO

CEO Lãng khách

bác nào cho em mượn nick tester với, em muôn vô xem đc không, để săn sàng khi open, chứ đến khi open vào ko đc thì em ko kịp trở tay :( cái lỗi này ko biết có vào chơi đc ko nữa :(((((( giúp em với .................................
  12. CEO

CEO Lãng khách

ồ hố, thì ra là riêng chrome bị thôi, khi chạy l2 vào mạng = IE vẫn ok :D ko rõ nó bị sao, chắc nó ghét Chrome , bác nào cho em mượn nick test vô 1 lúc xem đc ko với :( để yên tâm đợi đến ngày open, chứ đến khi đó gặp trục trặc gì thì a cú lắm :((((((((((((((((((
  13. taeyang

taeyang Lãng khách

Bạn bị lỗi j phải chụp ảnh lên cái lỗi đó lên thì người ta mới giúp dc chứ, k vào được game có nhiều lý do , bộ cài lỗi , thiếu ứng dụng ...
  14. truemilk

truemilk Lãng khách

sáng nay e vừa ra net chơi l2 off tìm hiểu chút bị y hệt a chơi game thì bthg ko sao a ạ nhưng chrome thì ko kết nối internet đc
  15. boulngo

boulngo Thành viên

À, cái tình trạng này hôm qua tui cũng có bị. Chrome không vào web được, lý do là bản chrome mới bị conflict gì đó với game mà port 8080 với port 80 của các range IP Google không mở được.
    Nên tui uninstall cài lại bạn chrome cũ chạy OK. Hiện đang chạy bản chrome này : 34.0.1847.116 m
    Các bạn có thể kiếm bản này chạy nhé, và đừng update lên version mới tới khi... thằng nào đi trước làm vật hy sinh báo ok thì hãy bật auto update :v