Đề nghị Ad vào giải thích về CSDL của gamer

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi tuanibt, 13 Tháng bảy 2014.

1. ctonline

ctonline Lãng khách

Vấn đề là chính nó làm mình ko thể tôn trọng nó được thôi,nên "đừng trách vì sao anh trở nên như thế :))" .Bạn cứ việc lục lại mấy comment cũ của mình mà xem,xưng hô rất lịch sự nhưng nó trẻ trâu quá và cũng chẳng có tí lịch sự nào thì mình cũng ko thể khách sáo mãi được,cái gì cũng có giới hạn của nó :) .
  2. giraffe

giraffe Lãng khách

Mình thấy các bạn CTV trả lời rất đúng mực (về cách xưng hô nói chuyện nhé) còn trong trả lời có thể chưa đúng vì bản chất họ cũng là 1 CTV quản lý forum và cũng có kiến thức games ai cũng có giới hạn chứ có phải gì cũng biết. Do vậy, họ có thể nói sai chứ mình chưa thấy họ xưng hô không lịch sự gì cả. Bạn dẫn chứng đi. :D
    Thoại Tài thích bài này.
  3. ctonline

ctonline Lãng khách

Mình nói CTV bao giờ ? vui lòng trích dẫn.Mình nói "thằng" là nói "cái team đó đó",bạn có nằm trong team đó ko mà hỏi ?.Tại sao mình ko thể nói thằng?trong khi lỗi game thì nó nói do người chơi? lừa dối khách hàng,ko có đạo đức kinh doanh,ko tôn trọng khách hàng....Có tôn trọng khách hàng ko mà đòi KH tôn trọng ???
  4. giraffe

giraffe Lãng khách

Team đó đó là team gì? Toàn bộ đội ngũ l2vn?

:D Cái vụ siege lag mà GM shout là xem lại cấu hình đó hả :) => cái này họ khắc phục rồi là do đường truyền từ VNPT. Đúng ra họ cần phải khuyến cáo các máy nên cấu hình mạnh hơn để dỡ lag hơn là shout trên kênh GM => l2vn hơi vội vàng khi đưa ra kết luận sai này.

Lừa dối khách hàng gì đâu? Họ bán item, fix lỗi thì chậm, nói dịch vụ kém không đáp ứng yêu cầu của bạn thì ok. Nếu bạn thấy họ ko có sự cải thiện thì stop dịch vụ thôi.

Mình nghĩ thế này họ lực bất tòng tâm và nhân lực chắc có hạn nên vừa phải chống phá hoại, vừa phải sửa lỗi nên không đủ resource. Chắc cần phải có thời gian. Mình nói rồi, kỹ thuật thuê dễ thôi. Kiến thức thì forum này rất nhiều người giỏi. Quan trọng là l2vn sắp tới làm gì để lấy lại niềm tin của gamers.

Mình trước giờ tham gia góp ý tích cực cho server mình đang chơi. Thế thôi :) Mình cũng muốn tham gia sửa lỗi giúp cho server mà thôi lười lắm haha.
    Thoại Tài thích bài này.
  5. moko

moko Lãng khách

thế để mình vào nói chuyện đang hoàng tiếp với bạn coca vậy.

Đầu tiên là mình xin lỗi bạn Coca 1 tí, là bạn có phải là thành viên BQT hay không? Mình nhấn mạnh là BQT chứ không phải CTV nhé.

Nếu bạn chỉ là CTV thì thôi, mình và các bạn khác xem như thẩm quyền và khả năng tiếp cận thông tin của bạn có hạn, bạn cũng chỉ là người làm mướn (dưới hình thức nào đó, có thể là không phải làm mướn vì tiền) nên cũng không trách được bạn.

Nếu bạn thực sự là thành viên của BQT thì mình có một số câu hỏi sau dành cho bạn nhằm xoá tan xự nghi ngờ vào vai trò của bạn:
    1. Bạn có cách nào trả lời trực tiếp vấn đề được người chơi chúng mình nêu ra mà không dùng cách lặp lại một nội dung được đăng tải ở chỗ khác không? Vì như thế một là bạn nghĩ bọn mình không biết đọc mà thích đi phát biểu linh tinh, hai là bạn không khác gì một con vẹt đi lặp lại một nội dung mà ai đó ở vị trí cao hơn mớm cho.

2. Bạn có thực sự hiểu cái gì là "Source code" và cái gì là "Compiled pack" không?Mình mong bạn thực sự hiểu sự khác biệt giữa 2 khái niệm trên để trả lời tiếp các câu hỏi sau đây của mình.

3. Nếu bạn biết cái gì là source code thì tại sao lại có khái niệm "source test" và "source chính thức"? Chỉ có một source code duy nhất để tạo ra 2 cục compiled pack chạy với 2 database khác nhau thành Server chính và Server test của nhà mình đấy. Nên nếu bạn cứ liên tục nhắc đi nhắc lại khai niệm Source Test thì mình sẽ ngầm hiểu là bạn không phân biên được 2 khái niệm mình đã nêu ra.

4. Nếu thật sự là có cái gọi là "Source Test" và "Source chính thức" thì xin thưa là bạn up cục source lên mạng làm gì để mà hacker nó lấy được vậy?Bình thường người ta chỉ up cục Compiled lên để chạy thôi (vì các cục Souce có chạy được đâu) nên bạn khơi khơi up cái không đáng up lên mạng rồi để người khác lấy mất thì đổ lỗi cho ai đây?

5. Nếu thật sự bên bạn có cái gọi là "Source code" (chính thức hay thử nghiệm gì cũng đươc) sao các bạn không tập trung sửa những lỗi nghiêm trọng xuất phát từ core mà chỉ đi gia giảm mấy cái chỉ số nằm trong XML file vậy? hay bạn nghĩ gamer bây giờ không tự làm được 1 cái server offline để chơi ở nhà nên thích phát ngôn gì thì phát ngôn mà nghĩ chúng tôi ngu không biết?Hay lại giống tin đồn (như ai đó đã trình bày) là các bạn ngay từ đầu chỉ có compiled pack và một mở file XML nên hoàn toàn không có khả năng fix các lỗi nghiêm trọng. Nếu như các bạn có source code thì việc làm ăn tắc trách để mọi người lên án thì lỗi ở các bạn thôi.

6. Nếu như các bạn không có Source code thì tại sao bên kia lại có thể ăn cắp được thứ mà bạn không có?Việc không có source code trong tay khiến người chơi có thể nhìn nhận là bạn không có ý định làm ăn nghiêm túc ngay từ đầu. Nó chỉ thuần tuý mang tính chất mùa vụ chụp giựt. Ngày tàn của server nó đến sớm hơn so với các bạn dự định cũng là do phong cách bạo thu của các bạn mà ra thôi, có chăng anh hàng xóm chỉ là chất xúc tác để nó diễn ra nhanh hơn. Bạn có giám khẳng định là nếu không có anh hàng xóm thì người chơi không bỏ bạn không? Nên thay vì đổ hết trách nhiệm cho anh hàng xóm thì việc bạn nên làm là tìm cách giữ chân người chơi ở lại.

7. Nếu như bạn không có source code nghĩa là bạn đang đổ cho bên kia một việc mà họ không làm? Bạn nói bên kia là giả mạo trong khi họ lại nói rằng người của bạn gia nhập bên họ? Bạn nói bên kia ăn cắp tài khoản người dùng trong khi mãi chưa thấy ai báo bị ăn cắp? Sau những việc trên thì liệu việc bạn nói người ta hack của bạn thì người chơi bọn mình có nên tin hay không đây? Rồi để củng cố niềm tin liệu bạn có sẵn sàng làm giả chứng cứ để đổ tội hay không? Vì trông có vẻ như bạn đâu ngại đổ bất cứ tội gì cho bên kia?
    Giờ nếu bạn thật sự là người có trách nhiệm với những gì mình phát biểu thì vui lòng trả lời các câu hỏi trên mà vui lòng không copy and paste bất cứ nội dung nào đã được đăng tải nhé.

Ai trả lời cái đi. Hay hỏi đúng quá nên bị dính silence luôn rồi.
  6. ctonline

ctonline Lãng khách

Ko phải có cái vụ đường truyền thôi đâu,còn nhiều trò lắm.
    "Các dữ liệu khác như tài khoản, web site, forum, game chính thức… tuyệt đối an toàn."Cái thông báo này có phải lừa dối KH ko?đây là 1 trong vô số sự lừa dối thôi. Nếu bạn có tí kiến thức IT + 1 chút chú ý thì bạn sẽ thấy vô số cái thú vị :D .
    Nói chung là mình là KH,nó phục vụ ko tốt, mình được quyền gọi nó bằng thằng,còn bạn gọi bằng gì thì chẳng liên quan mình,và mình cũng chẳng liên quan bạn => bạn ko có quyền nói mình .
  7. becauses2

becauses2 Lãng khách

--- Tự động nối bài, 16 Tháng bảy 2014 ---

em thích câu này nè nó mở game ra là để làm gì là để phục vụ người chơi mà người chơi ở đây là khách hàng . khách hàng là thượng đế người choi bỏ tiên nạp vào sever là để nuôi sv cho bọn nó. khách hàng mất tiền là khách hàng phải có quyền đỏi hỏi vì khách hàng là thượng đế . mẹ em bảo thế ạ . em ví dụ như mấy bài của anh Ring Mao và anh moko viêt hỏi nó mà no đâu dám trả lời vì chứng tỏ nó giấu diếm gian dối . k trả lời hoạc không trả lời được nói chung là bọn nó gà . chửi nhau xúc phạm đến bọn nó thì nó nhanh mồm lắm kêu bạn không tôn trọng chúng tôi này nọ . tôn trọng gì khi no thu tiền thì nhanh bug biêc thi kệ =))) nói chung kiêu là tao mở sv sv như nào là quyền của tao .:D::D
    Ring Mao thích bài này.
  8. shine391

shine391 Lãng khách

Góp ý nhỏ :)
    Biết thì thưa thốt k biết thì ngậm c.. mà nghe ok ?
    Thay vì ngồi nói linh tinh thì có thể mời người có trình độ + thẩm quyền vào giải thích :)
    Đến lúc bị vặn họng thì dùng skill silence :-j
  9. giraffe

giraffe Lãng khách

Mình thấy vầy:
    1. Nếu đã trả lời bằng thông báo chính thức mà câu bạn hỏi đã được trả lời thì họ trích dẫn là đúng rồi.
    2. Mình nghĩ đội ngũ kỹ thuật của họ hiểu :D
    3. Gọi chung là source cũng được. Bắt bẻ chi thế. Rõ ràng là đã bị lấy mất source và db
    4. Đã gọi là bị xâm nhập máy chủ mà? Mất là đương nhiên.
    5. Source gì cũng được. Quan trọng là họ có sửa. Còn quy trình phải chuyển về bên cung cấp hay gì thì gamers cũng không quan tâm. Là 1 gamers tôi cần l2vn sửa nhanh hơn nữa.
    6. Bên kia hiện đang có 1 server bartz với db như bên này.
    7. Có source.

Quan trọng nhất với mình là:
    Mình đã check các website liên quan đến Cửu Thành. Rõ ràng quá rồi còn gì. Ai không tin tin thì cứ chơi thôi.
    Mình đã nói hacker là rất giỏi. Họ có thể ăn cắp và sau đó làm ăn đàng hoàng hoặc bán thông tin cho ai đó nhưng với mình, xuất phát điểm và cách họ lôi kéo người chơi bằng email để xác nhận đăng nhập các kiểu (đối với cá nhân mình thì mình rất tối kỵ cái việc này dù là mục đích gì đi nữa là không nên)

Tóm lại, BQT cũng đã thông báo rồi, bên kia mình hi vọng là nếu có ý định kinh doanh l2 thì hãy làm ăn đàng hoàng để 1 tạo 1 môi trường cạnh tranh với l2vn cũng tốt.

chúc các gamers sáng suốt và chơi vui. Ai về nhà nấy nhỉ :D

Nói chung là giờ, l2vn chỉ tập trung trả lời các câu hỏi về bugs. Bao giờ fix xong. Fix được không? Gamers đúng nghĩa và còn ở lại chơi chỉ quan tâm cái này. Các vấn đề khác thì không quan trọng.
    Thoại Tài and IZZ like this.
  10. shine391

shine391 Lãng khách

Compiled pack thì bug không sửa được nha :)
  11. Qloc01

Qloc01 Lãng khách

đọc như tự lừa mình, ko hiểu ai rót chữ vào tai mà nghĩ ra dc l2vn này cầm dc source =)) "có sửa", hình như tình yêu mới chơi cái server này dc 2 3 tuần =)) thôi chúc tình yêu may mắn với "niềm tin" mãnh liệt của mình, GG WP.
  12. giraffe

giraffe Lãng khách

:) khó hơn thôi nhé. Mình sửa source compile hoài mà. Mất nhiều thời gian hơn và khó hơn nhiều. Không có gì là không thể.
  13. giraffe

giraffe Lãng khách

Cầm source hay không cầm source cũng có cái hay của nó. Mình thích họ chuyển qua nhà cung cấp sửa cho đảm bảo chứ tự xử 1 hồi, lỗi này phát sinh lỗi kia không ổn định thì cũng dở.

Người VN smart, họ làm được hết nhưng không có tính hệ thống nên dễ gây ra lỗi kéo theo.

Mình chả tin mãnh liệt gì, mình chỉ chơi với anh em bạn bè thôi. Nói thật, server này đúng là kém khi không biết thuê những người giỏi về giúp cho. Tuy nhiên, với kiến thức thì mình sẽ có lời khuyên tốt cho clan mình nên chơi ở đâu.

Xác định là nếu server này sập thì mình khuyên các bạn nên sang l2 official mà chơi. Hêt
    Thoại Tài thích bài này.
  14. IZZ

IZZ Thành viên

Comment cuối của mình trong topic này:

- BQT L2VN cần cải thiện nhanh và nhiều hơn nữa cách thức quản lý, vận hành game và fix bugs sớm cho server ổn định để lấy lại lòng tin của gamers. Tạm dừng các hành vi hút máu mới cho đến khi server thực sự đáng donate.

- Cá nhân mình vẫn chơi và ủng hộ L2VN, tuy nhiên nếu bạn bè đi hết và có server mới tốt hơn, ổn định và đông hơn mình sẽ cân nhắc chuyện chuyển hay nghỉ hẳn chơi L2.

- Với server L2-VH có thể sau này nó sẽ trở thành server đông và fix bugs tốt nhưng mình không thiện cảm với cách họ PR, cách họ làm. Tất nhiên mình không/chưa chơi bên đó nên chỉ comment tại 4rum này thôi.

- Mình tôn trọng tất cả những người post bài, theo dõi các nội dung ở 4rum này vì đều là những người cùng đam mê L2 già nua giống mình. Tuy nhiên ai thấy hợp với server nào thì cứ chơi server đó, ai đi rồi nếu có lên 4rum này mình hy vọng các bạn cứ comment, góp ý thẳng thắn khách quan như Mr0din, đừng chửi rủa mạt sát lẫn nhau hoặc với BQT.
    Thoại Tài, ChuppaChup and giraffe like this.
  15. hoangminh1311389

hoangminh1311389 Lãng khách

ý tui hổng biết gì đâu nghen , tui tàng hình gồi , có ai thấy tui hông nè , Coca thầm nghĩ
  16. GiangPhong

GiangPhong Lãng khách

Vui thoi anh oi, cai' nao` cam thay' duy tri` cuoc. vui lau dai` thi` choi... official gio` qua chan' qua', 1 than 1 minh` ...theo upgrade item, skill cung ko kip. tui no nua :D
    giraffe thích bài này.
  17. giraffe

giraffe Lãng khách

tối log acc giao dịch 1 chiều tất cả item cho anh nhe chưa :D
  18. Saga

Saga Lãng khách

Có đính chính trên trang chủ về giao dịch 1 chiều rồi , an tâm thôi , ai còn chưa rõ nữa thì đọc comment bên dưới nữa .
    Thiệt tình là L2VN chơi chữ ko , đó giờ mình toàn giao dịch 1 chiều ko làm lo hú vía .