Báo Cáo HACK ACCOUNT LYNA

Thảo luận trong 'Tố cáo kẻ gian lận' bắt đầu bởi Lyna, 28 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. neverdle

neverdle Lãng khách

vãi Blessed +5 Apo + Ring Baium + nón matk 10% 1.5m, bác ơi bán lại mình đi trả bác 1 tỉ luôn .... có làm thì cũng kiếm nhiều nhiều tiền mua cho nó đỡ lộ chứ thế này thì .... Theo mình thì nên lấy lại item trả lại char bị mất (rút kinh nghiệm lần đầu, sau này nên bảo quản account cẩn thận hơn đỡ mất lòng tin xung quanh), còn char hack thì chắc lần đầu phạm tội banned 1 tuần ( 1 tuần đó farm nhiều tiền vào để phi vụ sau làm tốt hơn ) :)
  2. Lyna

Lyna Lãng khách

Thì kêu Admin vào check Dual Class nó là cái gì :))
    --- Tự động nối bài, 29 Tháng năm 2014 ---
    Không chỉ những cái đó. Còn Ring B IX insolente +3 và 1 đống đồ s80 nữa. Ad có cho Phong coi History Trade rồi
  3. Lyna

Lyna Lãng khách

Vấn đề là dính Key Logg. Vì cả nick diễn đàn Phong hôm qua cũng bị nó logg vào Chat:"gm khởi xem lại nữa ạ đó e ngu si nên e phải chịu thôi Gm giải quyết các bugg hiện tại lệ dùm thank và xin đóng chủ đề tại đây nhé"
    GM xem dùm lúc Phong chat cái đó là IP nào . Ở page 1
  4. oceanjoon

oceanjoon Lãng khách

Bạn lyna cẩn thận hơn nữa đi nhé! Vì quán net dính keylog là chuyện thường xuyên luôn. Tốt nhất check ứng dụng chạy nền trước khi xài máy!

Mong admin giúp đỡ Lyna nhé! Vì bạn ấy là một gamer tâm huyết với L2VN lắm. Có cả lập fan page luôn cơ mà....
  5. Crosser

Crosser Thành viên

Tốt nhất là xem IP của 2 nick nghi vấn :cool:
  6. Suzana

Suzana Thành viên

RIP Lyna, hic hic
  7. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Keylogger every where, chơi game muốn vào thì hủy antivirus, làm sao em sống đây T_T.
    Phương án khả dĩ nhất là check IP của các char liên quan. Với lại xem lịch sử chat, bởi vì ít ra khi mua bán gì đó, dù 1m5 là rẻ rồi, nhưng cũng sẽ có kì kèo, abcd này nọ, khi xem rất có thể sẽ lộ ra chân tướng...
  8. Crosser

Crosser Thành viên

9. Veronica

Veronica Lãng khách

H xảy ra chuyện như vậy, trước bác vuke cũng bị "tổn thất ngoài dự kiến" với 1 chuỗi sự kiện những hành động mờ ám không minh bạch của - tạm gọi là hacker trong khi bác ấy 1 mực khẳng định "chơi ở nhà, ko ra net, ko bấm link lạ, ko share acc cho ai" và sau khi được staff giải thích là tradelog dc char bác ấy tự đập hủy đồ hết và nhận lại dc 2 code 500k và tiếp theo là chìm xuồng.....

Hiện tại có rất nhiều chuyện khó hiểu xảy ra đối với người chơi l2vn, kể cả là mua bán trên tinh thần tự nguyện hay ko tự nguyện, mặc dù staff đã "cố gắng hết sức" kiểm tra và phản hồi ý kiến.

Liên quan đến acc của mình, item của mình, trước hết người chơi tự có trách nhiệm bảo quản và tin tưởng với "đối tác" khi được "share acc"
    Việc staff ko giải quyết vấn đề mất item khi bạn hay ai đó có hành động "share acc" cho người khác là hoàn toàn thõa đáng, có thể bạn hoặc người được share log acc đó ở 1 máy zính, hoặc người thứ 3 log và zính, kẻ gian có muôn hình vạn trạng để "chôm chĩa" thông tin acc của mình nên nếu bạn ko tự bảo vệ mình ở 1 mức tối thiểu có thể thì staff ko trả lại được đồ cho bạn là điều tất nhiên. Staff check tradelog và tìm dc char Hiroshima hoặc KuCong thì cũng ko thể kết luận dc ai là kẻ gian hay ai là người bị hại, vì ai cũng 1 mực kêu oan, trong khi tradelog thì staff có.

Thiết nghĩ Staff của l2vn nên tăng tính bảo mật hơn cho tài khoản người chơi = lệnh .lockdown/.lockdowntime để bảo vệ người chơi, .lockdown để khóa tất cả các tính năng zi chuyển item từ char dc sài lệnh đó cho đến khi hết khoản thời gian mà char đó đc chỉ định khóa item khi char đó sài lệnh .lockdown (VD: Lyna sài lệnh ".lockdown 3h" trong khoản thời gian từ 17h thì đến 20h char Lyna mới có thể trade item dc, làm vậy thì bất cứ ai log acc LyNa cũng không thể làm dc gì ngoài việc đi pk trong khoản thời gian đó :D; còn lệnh .lockdowntime là check xem thời gian khóa item còn lại bao nhiêu, làm vậy là chủ động cho người chơi tự bảo vệ acc của mình khi không online hoặc share cho người khác - yên tâm tư tưởng vì ko trade hay move item dc dưới bất kỳ thủ đoạn nào :)) )

Còn 1 điều cuối cùng, khi chơi game online, nếu bạn ko có ý thức tự bảo vệ tài khoản của chính mình khi share acc cho bất cứ ai đó mà ko lường trước được người dc share sẽ log acc của bạn ở bất cứ máy tính nào nhiễm keylogger thì việc mất acc mất item là đương nhiên xảy ra, ko thể trách Staff l2vn dc, còn việc này liên quan đến LyNa/Hiroshima/KuCong thì trước hết tránh tẩu táng tài sản, đề nghị Staff khóa cả 3 acc này lại, tránh thất thoát item phạm tội do vô ý hoặc có chủ đích. Nạn nhân/Kẻ gian/Người mua cần trưng ra tất cả các = chứng chứng minh được mình là nạn nhân, ko thì khóa luôn 3 acc này luôn vì không có 1 cách nào có thể giải quyết thõa đáng khi mà ai cũng kêu là mình oan mình ko làm gì sai, tradelog rành rành ra đó, IP đó đã từng log acc nào acc nào thì database có, đừng nói trình độ chuyên môn của staff ko làm đc mấy việc này nhe, dựa vào đó mà truy ra ai là kẻ gian mà xử đúng người đúng tội.

Nếu không thể công khai minh bạch thì chí ít cũng tìm ra dc ai là nạn nhân và ai là thủ phạm để người chơi l2vn có lòng tin mà chơi tiếp. Chứ đùng 1 cái vuke báo mất item xong chìm xuồng, h tới Lyna mất item xong ko ai biết chuyện gì đang xảy ra là thua luôn, sau vụ Siege lag, 1 cơ số mấy ông già tâm huyết đã leave rồi, l2vn đã vắng rồi, đừng để những tiêu cực tương tự như vậy tiếp tục xuất hiện mà ko có 1 chiều hướng giải quyết thõa đáng....
    mitsuki and ChuppaChup like this.
  10. Kucong

Kucong Lãng khách

uk có não nhưng trong toàn sạn thôi nên không nghĩ dc j cả chỉ có hùa theo tất cả và cũng chỉ là thằng ngu nhiều chuyện mà thôi
    viết nhìu vậy cũng toàn câu rẻ mạt cả - cả 30 40 người từ 2x toi 40 mình còn chỉ đạo dc thì bạn đừng xưng hô bố này nọ nghe thiểu năng lắm
  11. Kucong

Kucong Lãng khách

còn bạn mún hỏi thì mình trả lời tr những comement kêu check IP + time lịch sử gd thì mình là người nêu ra đầu tiên nhé không phải ngại với ai cả ( mọi người + ToThienVu ok + đọc lại từ trang đầu nhé r nêu ý kiên )
    ai cũng biết là l2vn dang bị bug class Foeh nên mình mún đầu tư để chơi + pvp lại mấy thằng hay phá mình chứ chẳng cần làm j nhìu đến dual class này nọ trian 4 ngày thi minh da 97 r bạn uk ( lyna ok )
    và tôi với bạn tr giờ cũng chẳng pm chẳng hỏi thăm j cả nên tôi củng không bao giờ pm mà biết pass + làm sao de keyllog bạn <vi tui là kĩ sư chỉ đi làm sáng treo máy den tối về chơi thôi>
    còn muốn thỏa thuận j thì 5h tui về pm nc còn những bạn khác nên hiểu giá cả lại xí + so tiền mình nói la VND ko phải la Adena mà đòi mua nhé bạn j ấy
  12. Lyna

Lyna Lãng khách

Mình có nói gì đâu vi thấy hơi lạ nhĩ. Dagger k có dual Class mage xong mua đồ mage giá rẽ rồi biện minh là class Feoh đang bugg mua về chơi. :) có gì đó bất hợp lý ở đây ^^ Dạo này gió mà quá moi người ơi
    --- Tự động nối bài, 29 Tháng năm 2014 ---
    "ai cũng biết là l2vn dang bị bug class Foeh nên mình mún đầu tư để chơi + pvp lại mấy thằng hay phá mình chứ chẳng cần làm j nhìu đến dual class này nọ trian 4 ngày thi minh da 97 r bạn uk ( lyna ok )" Bạn cầm Feoh 4 ngày train lên 97 mình coi đi ^^
  13. Trinity

Trinity Lãng khách

Chẳng hiểu tra IP thì được cái gì. Mình ngồi nhà mở wifi thấy 4-5 cái wifi của các quán ăn, cafe, khách sạn... Mà thật ra cũng không cần, đã chủ tâm hack thì log vào char bị hack, move item, bán item... Xong hết thì reset model, có IP mới log char chính vào tung tăng. Thế tra được cái IP lúc hack thì làm gì được nhau nào ? Thậm chí lúc char hack đang online (bằng IP của mấy quán ăn, cafe...) thì char chính cũng vẫn có thể đang online bằng net ở nhà, vậy char chính vô tội à ???
  14. Lyna

Lyna Lãng khách

Ip mà main char thường xuyên logg sẽ có time bạn ơi. còn vừa logg ip bn time thì phải có chứ. @@
  15. Kucong

Kucong Lãng khách

vậy bạn làm 1 giao kèo đi nhé minh fram neu 1 cai rune xp con lai 2 ngày thì bạn tính j và nếu ko dc thì mình sẽ bỏ ra những gi` cho bạn coi đừng có nói kiểu như cái gì mình cũng hiểu biết @@ r gió với lại bão bạn
  16. Kucong

Kucong Lãng khách

và nói thiệt với bạn là mình chưa dual class nào nhé chứ khong phải là không có dual foeh đừng có nghĩ những thông tin GM share bạn 1 ít mà tường mình biết hết r nc dược với nhau thì ta còn hòa hoãn mà xem lại còn không thì đường ai náy tính thôi bạn uk
  17. tothienvu

tothienvu Lãng khách

ngu mà thích tỏ ra nguy hiểm hùa thế người ta đúng tao fai phản lại ah có ngu wa' thì nói 1 tiếng chứ người ta đúng thì tao theo chả nhẽ nghe lời thằng ngu như mày mày đúng wa' nên 1 chục thằng chả ai theo mày thế mày ko fai hùa mà ngu thích nguy hiểm nên bị cho ra rìa đã dốt còn bày đặt lên tiếng =)) sao fai xoắn mà ko xưng bố với những thằng ngu ;) sợ mày nên ko dc ah phế phẩm
    ở đó VND ai mà ko hiểu đầu con bò =)) nhưng chắc ko thằng ngu nào bán với giá đó đâu nhỉ phát ngôn ngu si mà cứ thích trỉ trích đám đông cuôi cùng ăn gạch ăn đá chả ai thèm ngó =))
    nói trắng ra kỹ sư phát ngôn như 1 thằng đần chẳng thể đỡ dc =)) nó cứ bảo gd đã bảo mày nói ko sao check nói như mày tao bảo tao trade ở ngoài 10 triệu mua mấy món đó chả nhẽ tụi nó cũng tin kỹ sư gì mà phát ngôn ngu si đến mức ko thể tưởng bố hay ra đời mày gặp xem còn mày cứ sủa trong đây sao biết tao ko đáng tủi bố mày ảo tưởng ;)
  18. tothienvu

tothienvu Lãng khách

thì rõ ràng đường ai nấy tính mắc gì fai hòa hoãn acc người ta bị hack ng` ta đòi lại việc sử lí là của GM hòa hoãn với mài thì dc gì não bò hay não heo chả nhẽ nó fai bỏ tiền mua lại đồ của nó ko chả nhẽ fai xin mày trả lại =)) klỹ sư ở miền rừng rú nào xuống đây ?
  19. Lyna

Lyna Lãng khách

Thôi bạn ơi. ^^ Tiếng tâm bạn từ thời H5 đã có rồi đâu cần đến bãng này. Còn nếu thích thì ok tạo 1 char 4 ngày lên 97 luôn mình muốn coi thử :). đồ đéo đáng gì đâu bạn à
  20. kurapica4

kurapica4 Lãng khách

KuCong đừng mất công nói chuyện với tothienvu nửa, thấy người này nói chuyện thiếu văn hóa quá, xem như không tồn tại đi. Nói chuyện chính với Lyna hoặc giải quyết riêng. Đừng cãi tay đôi bạn ạ, không giải quyết được gì, toàn thấy chửi không à.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.