lừa đảo bán vcoin giả

Thảo luận trong 'Tố cáo kẻ gian lận' bắt đầu bởi BanhCam, 31 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BanhCam

BanhCam Lãng khách

mấy hôm nay tại aden có 1 số char (kể cả char 4th) treo festival adena giá rẻ với tên vcoin để lừa đảo ng chơi. mong GM xử lý nhanh tay để tránh trường hợp có ng bị lừa.
    chú ý luôn mọi ng cẩn thận với hình thức này.

(đang ở net ko chụp hình dc, GM nhìn 1 vòng aden là thấy ngay)
    Thoại Tài thích bài này.
  2. baotran1988

baotran1988 Lãng khách

Cái đó là do người mua bị dụ. Gian thương là chuyện thường thôi bạn, xử lý là xử lý thế nào :D
  3. BanhCam

BanhCam Lãng khách

:) cái cửa hàng kia nó trưng xe tàu nhưng treo bảng bán xe nhật xe thái. thế là bạn vào mua. xong về nhà phát hiện xe dỏm. bạn đi kiện nó hay ngậm ngùi chấp nhận vì mình bị dụ?

có thằng bán vé số, nó bán số sổ rồi hoặc vé số sửa ngày sửa tháng, bạn mua xong phát hiện ra thì bạn lôi đầu nó ra công an hay kệ nó vì mình bị dụ?

mình chưa bị nhưng thấy ngứa mắt bọn lừa đảo thì tố cáo thôi. từ "gian" trong gian thương ở đây ko có nghĩa là gian xảo lừa đảo đâu bạn. ai từng qua buôn bán trong game đều hiểu gian thương là thế nào :)
  4. Sally

Sally Lãng khách

Kiện cáo vớ vẩn thật =))
    Có trách là trách ngây thơ quá bị dụ thôi
  5. ctonline

ctonline Lãng khách

Cái này thật sự thấy vô lý,có chỗ bán xe nào bán xe TQ mà treo bảng xe Nhật, Thái đâu? nhà mình có chiếc Wave TQ hiệu Longcine nè,nhìn vô là thấy thì ai mà lừa bạn được? tại bạn mua mà ko xem hàng thì bạn chịu. Mờ mắt vì giá rẻ, tham thì thâm thôi .Trong khi festival coin cả về tên lẫn hình dáng đều khác nhau .
    Còn về cái vé số còn vô lý hơn nữa,nếu nó cạo số bán cho bạn mà bạn nhìn ko ra thì mắt bạn có vấn đề rồi. Còn bạn mua vé xổ rồi thì lại càng đáng trách hơn,tiền mà bạn coi như rác,gặp gì cũng mua mà ko coi rõ chất lượng hàng .Mà cha sinh mẹ đẻ mình chưa thấy ai mua nhầm vé số xổ rồi, trong khi ngày giờ in to,vừa nhìn là đập vào mắt .Đã thấy mà vẫn mua thì lỗi do bạn,trách ai. Trên vé có ghi ngày mà .
    Bạn chỉ được quyền kiện,khi xe của hàng Nhật,Thái mà máy móc bị tráo đổi thành China,tức là đã qua rã máy. Trong khi festival coin có ai cạo sửa thành VC đâu? Vé số cạo sửa chứ festival coin có bị cạo sửa đâu? Bạn càng nói càng khiến người ta cười vào mặt mình.Tiền của mình mà còn ko biết kiểm soát,chắc ngửa tay xin wen rồi nên ko thấy giá trị đồng tiền .
  6. Poon

Poon Lãng khách

CÓ nghe ngta hay quảng cáo..rồi thêm dòng chữ nữa không: ĐỌC KỸ TRƯỚC KHI SỬ DỤNG
    k xem xét kỹ..thì chịu thôi..kêu ai bây giờ ..
  7. hoangminh1311389

hoangminh1311389 Lãng khách

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
    Lưu ý : Hình ảnh có thể khác so với thực tế !!!
  8. IZZ

IZZ Thành viên

Cái Festival Adena này để làm gì nhỉ bà con?
  9. Sally

Sally Lãng khách

Tùy Config Server mà FA có tác dụng riêng :v, bên này có thể GM Remove hết các Function sử dụng rồi

Kiểu ở vài server PvP FA có thể dùng để mua Ring Boss chẳng hạn :v
    IZZ thích bài này.
  10. giraffe

giraffe Lãng khách

Nhưng thế này thì nó cheat FA được nhỉ?
  11. nguyetanh

nguyetanh Lãng khách

Không đọc kỹ cái item+ tham lam mua giá rẻ thì trách ai?
    Rất nhiều người đang bán vcoin gia >9m, tự nhiên có thằng ngồi bán 6m tham qúa mua vội; không sợ thằng khác nó hốt hết mất. Giờ kêu admin xử lý thằng ngồi bán kia đi?
    Thằng ngồi bán nó ko hack account, ko lợi dụng lỗi server để trục lợi, nó ngồi đặt cái title vcoin hay festival coin là quyền của nó chứ?
  12. hoangminh1311389

hoangminh1311389 Lãng khách

cái FA coin này farm cực dễ :v và phải nói farm nó rất thú vị về nhiều mặt , hê hê
  13. BanhCam

BanhCam Lãng khách

haiz...
    xin nhắc lại MÌNH CHƯA BỊ LỪA VỤ NÀY, nhưng ko thích kiểu lừa đảo nên tố cáo lên đây + cảnh giác mọi ng.
    còn các đồng cứ lao vào bảo vệ cái tụi đó.
    xin chịu :v :v
    Thoại Tài thích bài này.
  14. NoMercy

NoMercy Lãng khách

Thật ra là thằng đấy nó ko lừa đảo đâu,nó là đại gia,nạp thẻ vào và bán Vcoin với giá rẻ cho anh em xài chơi,nhân tiện bán luôn cả FA với giá tương tự.Treo shop lâu thì đương nhiên lượng Vcoin giá rẻ sẽ hết và nó chưa kịp update cái tên cửa hiệu,các bác đừng nhìn như thế mà bắt tội người ta tội nghiệp,người ta tốt bụng bán Vcoin giá rẻ cho các bác rồi mà.
    Thật đấy...

(KateUpton type bài này)
    0kinawa thích bài này.
  15. Thoại Tài

Thoại Tài Lãng khách

@ ctonline :

Tuy GM sẽ không can thiệp vào gameplay , nhưng việc cảnh giác của BanhCam để giữ an toàn cho tài sản của mọi người là tốt chứ không phải là sai .

Bạn có thể là người thông minh , cẩn thận , nhưng không phải ai cũng được như bạn .

Có người tìm cách buôn gian bán lận , và cũng có người nhìn thấy chuyện đó , phơi bày ra để người khác cảnh giác . Đây là BanhCam có tinh thần trách nhiệm .

Còn vấn đề BanhCam tố cáo và mong GM can thiệp , nếu điều đó là không thể , đi ngược với quy tắc tôn trọng gameplay thì mọi người vẫn có thể chia sẻ để chủ thớt hiểu , thay vì thói quen sẵn gạch sẵn đá chọi riết quen tay .
    0kinawa thích bài này.
  16. DAOHOADAMDANG

DAOHOADAMDANG Lãng khách

1 câu: ngu thì chết chứ bệnh tật gì
  17. quatmo

quatmo Lãng khách

cái tội cẩu thả,ko mở con mắt to ra đọc cho kỹ :confused:
    tham lam,thiệt hại về mình chứ đâu mà tố cáo trời :eek:
    nó ngồi nó bán có vị phạm cái khỉ gì đâu mà tố nó :D
    thế h tui thích treo title bán "SSR-BSSR" rồi tui ngồi bán cái khác cũng bị tố cáo ah :rolleyes:
  18. 0kinawa

0kinawa Lãng khách

Lòng tốt của chủ thớt bị ăn gạch đá nhiều quá, mà không biết các bác ném gạch quan hệ nào với char bị chủ thớt nêu trên mà ném nhiết tình thế? ném không cần biết chủ thớt viết gì luôn ấy.
  19. BanhCam

BanhCam Lãng khách

topic này hình như có khá nhiều ng có vấn đề về nhận thức. hay do có thói quen hùa theo ng khác?

thế đồng chí mở mắt ra đọc kỹ cái topic chưa?
    nếu nó để vcoin mà bán đá 7 thì chả có cái topic này đâu. dùng đầu óc ra mà suy nghĩ.

thưa các đồng chí là chưa chắc các đồng chí khôn hơn tôi đâu. mà dù có khôn hơn thì tài giỏi quá rồi ko bao h bị lừa bị nhầm cũng đừng có chứng tỏ tài năng ở đây. tôi đăng lên đây ko tố cáo cụ thể char nào, ko kêu gào bị lừa, ko xin xỏ gm trả tiền lại. đơn giản vì tôi KO THÍCH KIỂU LỪA ĐẢO ĐÓ ( mở mắt ra đọc kỹ nhé) nên tố cáo lên đây. GM có xử hay ko cũng chả quan trọng (vì tôi có bị lừa đâu). còn 1 mục đích khác là cảnh giác cho những người "ngu" như các đồng chí phán đấy.

với các đồng chí hành động của tụi đó là anh hùng, chính nghĩa, thông minh... cần phải bảo vệ thì tùy các đồng chí (nếu cuồng quá thì làm thêm 1 topic ca ngợi tụi nó đi). còn với tôi đó là lừa đảo. và tôi tố cáo. thế thôi (phát hiện thằng bán vé số giả cũng hốt nó lên công an ngay). và tôi nhớ ko lầm thì thời gian đó có khá nhiều người shout trên kênh ! là "thằng abc bán vcoin giả", "thằng bcd lừa đảo"... họ cũng nhận thức như tôi nhưng ko lên forum thôi.

cuối cùng xin cảm ơn các đồng chí đã cho tôi thấy có 1 bộ phận người quá thông minh có nhận thức cao siêu như thế. xin rửa mắt mà tiếp thu.
    Veronica thích bài này.
  20. quatmo

quatmo Lãng khách

@BanhCam: lại quá khích hả bạn :D ai nói gì chữ "ngu" trên đó đâu mà tự ngứa miệng diễn đạt ý người ta theo ý bạn :eek: tui cmt lịch sự ko chữi ai ngu này nọ đâu nhé :D mà cũng chả cần đá xoáy kiểu trẻ trâu như kia :rolleyes:
    tui chỉ nói 1 cách khách wan :D tui biết bạn ko thích thì bạn tố cáo nhưng nó ngồi bán như thế có gì sai mà cố cáo nó? trước khi tố cáo nó thì tố cáo 2 con mắt và lòng tham của mình đi (nói chung) :D
    ps: l2 cũng như cuộc sống chứ ko phải đơn giản là game thôi,có đủ thứ sắc màu trong đây :rolleyes:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.