góp ý về cash shop hiện nay.

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi BanhCam, 13 Tháng sáu 2014.

1. BanhCam

BanhCam Lãng khách

vừa có update 1 số item trong cash shop, mình có vài ký kiến.

cash shop cũ có vẻ khá ổn định (hoặc có thể mọi ng đã quen dần với nó), khi admin muốn thêm 1 món nào đó nên lấy ý kiến gamer hơn là cứ thích thì cho vào và tùy tiện quyết định giá.

việc đưa quá nhiều item vào cash shop vô tình làm ảnh hưởng thị trường adena, vcoin, một số mặt hàng gần như được quy định giá làm mất tính ganh đua cũng như giảm giá trị món hàng.

cụ thể như nón có opt, giá nón matk, patk khá cao và lệch nhiều với các loại khác, sau khi đưa vào cash shop thì 2 loại nón này giá hạ thê thảm (do mặt bằng giá trong cash shop đã có).
    (ai chơi mage hí hửng nha :D)
    thứ nữa là bình xăm lv 5, ai chơi offical đều biết 1 char xăm 15 stat có giá trị thế nào, và mình nghĩ giá 50 vcoin/ncoin là hoàn toàn phù hợp (char mình chưa xăm nên đừng ai bảo là do mua trước khi giảm giá nên cảm thấy ức chế nhé).

giá cả mọi thứ thay đổi liên tục, nay lại được áp giá trần, mong là sẽ ko lập lại thời điểm 1vcoin giá 40m.

đập hộp npc Moe và mua bình xăm 4th shop là 2 hệ thống giúp giảm lạm phát adena, sau lần update cash shop 2 chức năng này có lẽ trở nên hoang phế.

ngoài ra có quá nhiều items cash shop sẽ gây mất hứng thú trong việc farm item (vốn đã rất khó) vì cái gì cũng có thể donate dc. cảm giác tìm kiếm mỏi mệt 1 thứ mình cần, đến lúc có dc thì vui thế nào, nay chỉ cần cào cào (card dt) và click chuột thì nó sẽ hiện ngay trong thùng đồ.

vài ý kiến cá nhân, item đã đưa vào thì khó rút ra được, chỉ mong admin nên tính toán kỹ lưỡng hoặc lấy ý kiến gamer hơn là tự ý quyết định vì gamer mới là người hiểu họ cần gì muốn gì (cũng là người quyết định sv có tồn tại hay ko).

(ai góp ý thì góp ý đừng có chửi để topic bị del đấy :D)
  2. FireKing

FireKing Lãng khách

chả hiểu sao ông chơi pro mà cứ thích đâm đầu vào cái sv bug và full donate như vậy.
    qua Pride kìa, nó open lại rồi đấy !
    tui đang chơi L2retail nè, thích qua chơi chung luôn đi :D
  3. BanhCam

BanhCam Lãng khách

thích chơi sv vn hơn :)) cũng ngán cái 3rd max.
    mà có khi cũng bay thật.
    đang download cabal :))
  4. AdamPham

AdamPham Lãng khách

Bác BanhCam có vẻ hơi ảo.. sever làm gì có Xăm lv5 mà kêu đi so với Offical?? Cái thể loại Xăm lv4 cho cũng ko xài mùa 10k còn đắt chứ đừng nói 20k-50k...

Offical người ta xài SAM lv5:
    - loại 1: +5 ( không trừ)
    - loại 2: + 5 + kháng att
    - loại 3: + 5 +1+khang Att

* đây là thể loại xăm cần nhắm tới chứ ko phải là mấy bình xăm ghẻ bán shop kia. - official nó cho đâu giá 1 lần 10 bình nếu đấu giá đc là xăm đc 1slot hoặc nó tạo rất nhiều Event cho Xăm lv5 ...

- Cái cần khám phá của cái l2 này không phải là mấy bình xăm rẻ tiền kia pác ah... mà là mấy con Rồng đó :D