Các bác fix kiểu gì thế....

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi POTUS, 20 Tháng sáu 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kemi

kemi Lãng khách

Mob fairy gog thi k noi lam gi. Tui bow 91 len solo van bt. Cai dang noi la may skill debuff quan trong cua sum bi fix ti le dinh
    tothienvu thích bài này.
  2. tothienvu

tothienvu Lãng khách

m
    mình chỉ cmt về nội dung fix mob trên gog với fairy thui còn vụ debuff này thì mình ko bàn tới vì việc fix và check là của gm
  3. POTUS

POTUS Lãng khách

có thể là fix như thế là giống off, nhưng tôi ko hiểu fix giống off để làm gì? bỏ time ra nhìn lại xem trước GOG,fairy đông vui ra sao giờ nhìn vắng tanh ko 1 bóng người? thế giống off rồi mấy ông admin tự sướng với nhau " MÌNH ĐÃ LÀM ĐƯỢC 1 SERVER GIỐNG OFF" à?
    Thực tế là hồi trước farm lvl khá dễ và bây giờ thì farm khá vất vả trong khi 1 lượng lớn người chơi thậm chí có thể nói là đa số 97+ hết rồi, thế thì gây khó khăn ở bãi farm 85+ để làm gì? Nếu thích giống off thì sao cái raider crossroad không làm mob táng 3 cái chết luôn con tank 99 đi :D rõ ràng sau khi fix người farm tại GOG và fairy giảm rất mạnh, tôi nghĩ fix cái gì thì cũng nên thu hút người chơi, chứ fix xong giảm người chơi thì quản lý server kiểu gì lạ vậy :D
  4. tothienvu

tothienvu Lãng khách

xin lỗi mình ko bàn về thu hút hay ko còn bạn bảo ( ĐÃ LÀM ĐƯỢC 1SERVER GIỐNG OFF )à thì xin thưa chứ bạn nghĩ có cái fix nào ko giống OFF ko ( nói trắng ra từ lúc sv mở đến h` tất cả các bug lỗi chương trình lỗi mọi thứ tất cả đều dc fix theo OFF . Còn việc fix như thế nào cho phù hợp là việc của người ta. Người ta mua soul về mình chơi free ý kiến thì dc còn bắt ng` ta fải làm j thì mình chưa có khả năng ( nói cách khác fix thì lúc nào cũng vậy fix theo thứ tự từ dưới lên chả ai fix từ trên đi xuống " còn theo server này thế nào là phù hợp mọi ng` sẽ có cách nghĩ khác nhau " nên miễn bình luận) . Muốn fix raider vậy fải fix cái O3 trước. Nói như bạn O3 thì ko fix fix raider xong bạn dậm chân tại chỗ ngàn đời ko up 99 dc bạn cũng lên đây than vãn . Nươời ta lúc nào cũng fải chừa 1 lối thoát và rõ ràng để up 9x vẫn có khả năng ) cứ thử làm 1 pt chuẩn có tank heal ISS và DD bạn sẽ thấy train gog và fairy cũng chẳng fải to tát gì . GoG chỉ fix mỗi exp con priest còn lại exp đều bình thường . Bạn train priest riết r h` fix con đó xong bạn lại thấy khó khăn thì đó là vấn đê của bạn. Đã fix spoil + droprate như off thì mob cũng fải như off, nếu ko thì việc farm nguyên liệu và drop đồ như rơm như rạ thì còn gì là game. gog và fairy theo bản lindvior có rớt nguyên liệu craft R95 nha bạn . Nên cái gì cũng có nguyên nhân của nó tuỳ mỗi người hiểu ra sao và như thế nào cho nên mình ko tranh cãi làm j chỉ nói lên cách nghĩ bản thân. Nghe được thì nghe ko hợp thì chịu
  5. chetlahet

chetlahet Lãng khách

Chính thức off được hơn 1 tuần. Lev main class có 93-94 còn chưa cả dual, nạp vài cái thẻ nên cũng chả mặn mà gì lắm. Vào hóng hớt tý, nghe ngứa zái vào chém tí cho vui.
    - Đéo quan trọng fix có giống off hay không, fix lên fix xuống, trước sau gì cũng đéo quan tâm, chỉ quan trọng train lev exp công bằng như nhau đầu serv như nào thì sau serv cũng thế và đang chơi l2 việt hoá chứ không phải bên Mỹ, vừa chơi vừa fix có lẽ mở serv hơi sớm, hay là vì mục đích gì khác? (Cũng đéo quan tâm nữa)
    - Mục đích chỉ đơn giản farm max lev mua bộ đồ với vũ khí trong shop đi đánh nhau cho vui. Đéo quan trọng mob có rớt cái gì không. Chỉ cần skill không bị lỗi !
    - Fix thì Fix, giờ lev max hết rồi bảo bọn lev thấp vẫn có khả năng train, giờ này đòi kiếm 1 party chuẩn, móc đâu ra thế ? cả serv đi đéo đâu cũng thấy auto rồi mấy thằng lev 99 rảnh bướm đi pk lev thấp hoặc khều auto kiếm pvp, rồi lại tự nhận mình là đi "Police" Pô cái đ ịt.
    - Farm ở GOG đéo bao giờ thèm đánh con Priest. Vì vậy không có chuyện quen hay không quen. Tóm lại là nhiều ông nhiều tướng, thầy cũng rất nhiều. Hãy 1 lần đặt vào địa vị của người ta đi, cắn exp để lên lev với điều kiện lev nó sàn sàn như nhau. Giờ các cụ max cả main cả class dual, các cụ đang sưu tầm vũ khí cộng cao rồi loằng ngoằng, như vậy bọn noob như chúng tôi mất thời gian để làm gì ? Lại còn Fix gây khó để làm gì (vẫn biết là fix theo đúng chuẩn) ? Hay là 1 bước tính sai...... Thank for reading !
  6. POTUS

POTUS Lãng khách

Theo mình được biết ( chưa test ) thì GOG đã được fix lại như cũ :-<
    Haizzzzz, nếu thông tin là chính xác thì chả hiểu tại sao lại fix tăng stat mob rồi tự nhiên fix lại :)) làm việc chả có lý do gì cả :D
  7. duongnote

duongnote Lãng khách

nói tóm lại đéo thèm quan tâm cmnn cho nhanh đơễt.
  8. Sally

Sally Lãng khách

Ý kiến cá nhân =.=
    Các bác AD/GM trả lại nguyên bản Mob ở tất cả mọi nơi như đúng những gì nó có và chỉ việc Fix cái Rate của Server là x3 hay x4 lên là xong @.@

Những việc các bác hiện nay đang làm, chỉ tạo điền kiện cho chúng nó Farm bug mà thôi =)) xong các bác lại cong mông lên mà tìm mà fix =))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.