Đề nghị Ad vào giải thích về CSDL của gamer

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi tuanibt, 13 Tháng bảy 2014.

1. CoCa

CoCa Cộng tác viên

Chào bạn tuanibt

Bạn muốn trả lời cho bài viết này? Vậy mình xin trích ra 1 phần nội dung bài thông báo đã có trên trang chủ về việc thứ 1:
    • hacker lấy được dữ liệu game cho đến ngày 5/6, source của server Test, dữ liệu forum cũ, trong đó có email của các member đăng ký từ 2005.
    Việc để xảy ra việc xâm nhâp trên là lỗi của BQT L2VN, chúng tôi đã xin lỗi và thông báo từ 6/4/2014 kèm theo cách khắc phục http://l2vn.com/tin-tuc/[Thong-Bao]-Da-khac-phuc-su-co-loi-dung-loi-truc-loi-230/#main
    Thông tin về bài viết từ ngày sv bị đột nhập: http://l2vn.com/tin-tuc/[Thong-Bao]-Da-khac-phuc-su-co-loi-dung-loi-truc-loi-230/

Việc thứ 2:
    Đối với kiến thức IT ngoại đạo của tôi, việc DDos hay gì gì 1 server đơn thuần không thể nào lấy được dữ liệu một cách toàn vẹn và hoàn chỉnh như vậy được. Chắc chắn BQT L2VN biết đích xác ai làm điều này.
    Vấn đề này và bài thông báo trên trang chủ ngày hôm nay của chúng tôi cũng đã khẳng định cho bạn rồi nhé.

Thân
    ChuppaChup thích bài này.
  2. Mr0din

Mr0din Lãng khách

Tranh luận nhiều nhưng có vẻ ko giải quyết được vấn đề, có vẻ dân tình vn thích nổi trội theo kiểu scandal... và sẽ thu hút được nhiều người quan tâm
  3. CoCa

CoCa Cộng tác viên

Chào bạn

Vì tất cả thông tin khác liên quan đến tài khoản đều đã mã hóa và chỉ có siêu nhân mới hack được tk của bạn thôi nhé.

Thân,
    giraffe and ChuppaChup like this.
  4. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Thôi, mình cũng đi ngủ... Chứ Mob trả lời thế này thì coi thường gamer quá!
  5. CoCa

CoCa Cộng tác viên

Chào bạn

Phần nào coi thường bạn thế? Bạn góp ý thẳng thắn nhé.

Thân,
  6. CoCa

CoCa Cộng tác viên

Dear Mr0din

Đúng rồi bạn, quan trọng là hướng sắp tới giải quyết như thế nào thôi. :) Cám ơn những bài phân tích sâu sắc của bạn nhé.

Thân,
  7. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Bạn có 1 tài khoản game ở 1 server game mà bạn rất yêu thích và tin tưởng. Đùng 1 cái, thằng hàng xóm tuyên bố nó dựng lên 1 server có toàn bộ CSDL của bạn như nhân bản. Bạn có hoang mang không ạ? Việc đầu tiên bạn phải hỏi Ad bên "nhà bạn" rang:
    - vì lý do gì mà nó có toàn bộ cơ sở đó?
    - Trách nhiệm của Ad trong việc này là như thế nào? giải quyết sự vụ ra sao?
    - Và quan trọng nhất là thái độ cầu thị: Xin thưa với các bạn,mình đã nói: Dù là lý do khách quan hay chủ quan thì các bạn cũng sai khi để lộ thông tin cá nhân cũng như CSDL của khách hang, vậy thái độ cầu thị của 1 doanh nghiệp trong nền KTTT là gì? là đổ lỗi cho 1 lý do khách quan hoặc 1 rủi ro phía đối thủ đem lại? và coi đó không phải lỗi của mình trong lúc gamer hoang mang? Bài viết của Ad mang tính xin - cho trong cơ chế bao cấp độc quyền.
    - Các xử lý của Ad sau khi xảy ra sự việc chỉ là vội vàng fix lỗi nhằm tránh tổn thất cho bản thân và đổ lỗi cho bên thứ 3.
    Việc này liên tưởng đến việc nhà tôi mất nước đến 2 tuần này mà éo biết thằng nào chịu trách nhiệm cũng như chả có 1 lời thực lòng xin lỗi cho 1 dịch vụ không ra gì!
  8. CoCa

CoCa Cộng tác viên

Chào bạn tuanibt

Có thể bài viết trả lời sau đây của mình không thỏa mãn bạn, nếu vậy, bạn cần thêm thông tin gì quan trọng hơn cần giải thích thì bạn note giúp mình nhé.

- vì lý do gì mà nó có toàn bộ cơ sở đó?
    Hiện tượng cheat item trên thực chất là việc xâm nhập vào database của game, thông qua lỗi của web cụ thể như sau:

• Ngày 11/5: ip 14.161.64.168 thử xâm nhập qua phần upload hình ảnh của forum (ckeditor) không thành công.
    • Ngày 12/5: ip 14.161.64.168 thử hack hệ thống Ticket mới được đưa lên thông qua upload nhưng không thành công.
    • Ngày 13/5: ip 14.161.64.168 thông qua scan file tìm ra file backdoor love.php của web site yxine.com thông qua đó upload thành công shell c99.php lên web site yxine.com. Giải thích: yxine.com là một web site về điện ảnh từ năm 2003 đã đóng cửa, tuy nhiên không xóa dữ liệu mà chỉ thay đổi trang chủ để không vào được, do đó đã bị sơ hở xâm nhập. Đây là lỗi cơ bản của quản trị L2VN vì để web site không sử dụng có thể truy cập vào dữ liệu. Trên server này còn có forum cũ của L2VN hiện không còn sử dụng.
    • Thông qua shell c99.php, ip 222.253.114.211 đã upload phần quản trị database lên và vào được dữ liệu của game và tiến hành trục lợi. Tuy nhiên do cấu trúc của L2VN tách các server riêng biệt nên chỉ có dữ liệu game bị xâm nhập, còn dữ liệu account, web, forum vẫn nguyên vẹn.
    • Bắt đầu từ 18/5 hacker mới bắt đầu bán item, thông qua các nick Devilina, Pwn, LessThanThree.. khi chat với gamer tự xưng mình là giám đốc công ty web, địa chỉ PayPal để nhận tiền có email là [email protected] Thông tin bạn có thể đọc ở bên dưới hình truy xuất từ dữ liệu máy chủ

- Trách nhiệm của Ad trong việc này là như thế nào? giải quyết sự vụ ra sao?
    Trách nhiệm của Ad trong việc này là vẫn hoàn toàn bảo mật được thông tin tài khoản người chơi và giải quyết những thiệt hại mà người chơi bị gặp phải do tin tưởng mua đồ:
    3. Xử lý vật phẩm trục lợi từ lỗi game

L2VN xin gửi lời xin lỗi với toàn thể người chơi tại L2VN việt hóa vì đã để xảy ra tình trang đáng tiếc trên. Tuy nhiên để duy trì sự công bằng cho tất cả gamer, L2VN sẽ thu hồi lại các vật phẩm quý chưa có trong game. Đồng thời đưa ra một số biện pháp hỗ trợ những người chơi bị thiệt hại trong vụ việc trên.

- Đối với những giao dịch đổi item lấy item: Hoàn trả lại item đã đưa qua cho kẻ xấu và thu hồi lại item kẻ xấu đã bán

- Đối với những giao dịch bằng tiền VND: Người chơi vui lòng liên lạc với L2VN qua hệ thống Hỗ Trợ Khách Hàng và cung cấp các thông tin liên quan tới việc chuyển khoản giao dịch cho đối tượng lừa đảo theo mẫu sau để L2VN có thể hỗ trợ các bạn tốt hơn. Dựa trên đó L2VN sẽ xem xét các và đưa ra hướng giải quyết phù hợp.

Thời gian tiếp nhận thông tin hỗ trợ từ ngày đăng thông báo đến hết ngày: 08/06/2014

Giải quyết sự vụ - Đã ngăn chặn triệt để vào ngày 05/06/2014

- Và quan trọng nhất là thái độ cầu thị: Xin thưa với các bạn,mình đã nói: Dù là lý do khách quan hay chủ quan thì các bạn cũng sai khi để lộ thông tin cá nhân cũng như CSDL của khách hang, vậy thái độ cầu thị của 1 doanh nghiệp trong nền KTTT là gì? là đổ lỗi cho 1 lý do khách quan hoặc 1 rủi ro phía đối thủ đem lại? và coi đó không phải lỗi của mình trong lúc gamer hoang mang? Bài viết của Ad mang tính xin - cho trong cơ chế bao cấp độc quyền.
    Về thái độ cầu thị mình không biết hướng trả lời trong phần cách giải quyết và trách nhiệm ở trên còn thiếu sót gì hay không?

- Các xử lý của Ad sau khi xảy ra sự việc chỉ là vội vàng fix lỗi nhằm tránh tổn thất cho bản thân và đổ lỗi cho bên thứ 3.
    Chúng tôi vội vàng fix lỗi nhằm tránh việc ảnh hưởng nghiêm trọng đến sv - người chơi và bồi thường cho những người chơi đã lỡ mua từ hacker đồng thời thông báo rất rõ ràng về việc có liên quan đến bên thứ 3 chứ không phải đưa ra 1 lời giải thích giả dối là team tách ra và lập sv mới hay bán thông tin gamer gì hết

Thân,
    Thoại Tài thích bài này.
  9. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Ạ Mod ạ!, ạ thêm vài cái nữa ạ.
    Tôi dek cần biết vật phẩm gì được tạo ra, ai mua ai bán và thu hồi ra sao bởi vì tôi không hỏi về vấn đề đó ạ. Tôi chỉ hỏi rằng bây giờ tôi lảo đảo sang 1 sv L2 khỉ ho cò gáy nào đó và log vào đó được bằng chính tài khoản hiện tại với toàn bộ thông tin cá nhân, CSDL của tôi tại L2VN, nhìn thấy char yêu quý của tôi đứng đó với đầy đủ mọi thứ chả khác gì so với L2VN ??? wtf ??? L2VN nhân bản chăng ???
    Dạ, đấy là cái tôi cần biết! ngắn gọn, xúc tích, cụ thể!
  10. CoCa

CoCa Cộng tác viên

Vậy nếu bạn nói chuyện đàng hoàng với mình thì mình sẽ trả lời bạn nhé.

Còn dek với éo gì thì mình không tiếp.

Cám ơn sự tôn trọng của bạn.
  11. Ring Mao

Ring Mao Lãng khách

Vâng, bạn khá tin tưởng vào cái mã hóa của bạn quá, vậy bạn có thể nói là bạn mã hóa bằng thuật toán gì, độ mạnh của key là bao nhiêu không, hay là mã hóa bằng Base64 đấy. Ở game này chắc ko thiếu người làm trong các ngành quan trọng, thường thì acc/pass đều giống nhau cho dễ nhớ. Kêt quả là bị bộ thông tin cá nhân vì cái server của bạn, rồi chưa kể máy nhiễm virus do phải bị bắt tắt anti-virus để chơi game.
  12. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Vâng, và khi tôi đi vào trọng tâm của vấn đề, thì bạn đã khiến tôi bàng hoàng với câu trả lời thật đáng để sắc phong thành "thánh".
    Tôi quá ngưỡng mộ bạn và sẽ học tập bạn để biết cách trả lời khi mai có thằng đệ nào hỏi "sếp dek trả lương cho em thì em sống bằng niềm tin à"
  13. hoangthuylink

hoangthuylink Lãng khách

Ông hỏi thế làm sao nó biết mà nó biết nó cũng kg nói :v. Mã hoá pass thì mã hoá một chiều md5 được rồi.
    Việc lộ db là do lỗi hoàn toàn của l2vn mà đọc cái bài trên trang chủ kg thấy từ xin lỗi hay bồi thường về việc lộ thông tin cá nhân của người chơi mà thay vào đó là 2 chữ thông cảm. Chúng tôi là người bị hại chúng tôi kg cần biết nguyên nhân, kg cần biết ai hack ...chúng tôi chỉ cần xin lỗi và bồi thường và sự cam đoan của bqt kg đễ sự việc tương tự diễn ra nữa.
    POTUS thích bài này.
  14. moko

moko Lãng khách

thế để mình vào nói chuyện đang hoàng tiếp với bạn coca vậy.

Đầu tiên là mình xin lỗi bạn Coca 1 tí, là bạn có phải là thành viên BQT hay không? Mình nhấn mạnh là BQT chứ không phải CTV nhé.

Nếu bạn chỉ là CTV thì thôi, mình và các bạn khác xem như thẩm quyền và khả năng tiếp cận thông tin của bạn có hạn, bạn cũng chỉ là người làm mướn (dưới hình thức nào đó, có thể là không phải làm mướn vì tiền) nên cũng không trách được bạn.

Nếu bạn thực sự là thành viên của BQT thì mình có một số câu hỏi sau dành cho bạn nhằm xoá tan xự nghi ngờ vào vai trò của bạn:
    1. Bạn có cách nào trả lời trực tiếp vấn đề được người chơi chúng mình nêu ra mà không dùng cách lặp lại một nội dung được đăng tải ở chỗ khác không?
    Vì như thế một là bạn nghĩ bọn mình không biết đọc mà thích đi phát biểu linh tinh, hai là bạn không khác gì một con vẹt đi lặp lại một nội dung mà ai đó ở vị trí cao hơn mớm cho.

2. Bạn có thực sự hiểu cái gì là "Source code" và cái gì là "Compiled pack" không?
    Mình mong bạn thực sự hiểu sự khác biệt giữa 2 khái niệm trên để trả lời tiếp các câu hỏi sau đây của mình.

3. Nếu bạn biết cái gì là source code thì tại sao lại có khái niệm "source test" và "source chính thức"?
    Chỉ có một source code duy nhất để tạo ra 2 cục compiled pack chạy với 2 database khác nhau thành Server chính và Server test của nhà mình đấy. Nên nếu bạn cứ liên tục nhắc đi nhắc lại khai niệm Source Test thì mình sẽ ngầm hiểu là bạn không phân biên được 2 khái niệm mình đã nêu ra.

4. Nếu thật sự là có cái gọi là "Source Test" và "Source chính thức" thì xin thưa là bạn up cục source lên mạng làm gì để mà hacker nó lấy được vậy?
    Bình thường người ta chỉ up cục Compiled lên để chạy thôi (vì các cục Souce có chạy được đâu) nên bạn khơi khơi up cái không đáng up lên mạng rồi để người khác lấy mất thì đổ lỗi cho ai đây?

5. Nếu thật sự bên bạn có cái gọi là "Source code" (chính thức hay thử nghiệm gì cũng đươc) sao các bạn không tập trung sửa những lỗi nghiêm trọng xuất phát từ core mà chỉ đi gia giảm mấy cái chỉ số nằm trong XML file vậy? hay bạn nghĩ gamer bây giờ không tự làm được 1 cái server offline để chơi ở nhà nên thích phát ngôn gì thì phát ngôn mà nghĩ chúng tôi ngu không biết?
    Hay lại giống tin đồn (như ai đó đã trình bày) là các bạn ngay từ đầu chỉ có compiled pack và một mở file XML nên hoàn toàn không có khả năng fix các lỗi nghiêm trọng. Nếu như các bạn có source code thì việc làm ăn tắc trách để mọi người lên án thì lỗi ở các bạn thôi.

6. Nếu như các bạn không có Source code thì tại sao bên kia lại có thể ăn cắp được thứ mà bạn không có?
    Việc không có source code trong tay khiến người chơi có thể nhìn nhận là bạn không có ý định làm ăn nghiêm túc ngay từ đầu. Nó chỉ thuần tuý mang tính chất mùa vụ chụp giựt. Ngày tàn của server nó đến sớm hơn so với các bạn dự định cũng là do phong cách bạo thu của các bạn mà ra thôi, có chăng anh hàng xóm chỉ là chất xúc tác để nó diễn ra nhanh hơn. Bạn có giám khẳng định là nếu không có anh hàng xóm thì người chơi không bỏ bạn không? Nên thay vì đổ hết trách nhiệm cho anh hàng xóm thì việc bạn nên làm là tìm cách giữ chân người chơi ở lại.

7. Nếu như bạn không có source code nghĩa là bạn đang đổ cho bên kia một việc mà họ không làm? Bạn nói bên kia là giả mạo trong khi họ lại nói rằng người của bạn gia nhập bên họ? Bạn nói bên kia ăn cắp tài khoản người dùng trong khi mãi chưa thấy ai báo bị ăn cắp? Sau những việc trên thì liệu việc bạn nói người ta hack của bạn thì người chơi bọn mình có nên tin hay không đây? Rồi để củng cố niềm tin liệu bạn có sẵn sàng làm giả chứng cứ để đổ tội hay không? Vì trông có vẻ như bạn đâu ngại đổ bất cứ tội gì cho bên kia?

Giờ nếu bạn thật sự là người có trách nhiệm với những gì mình phát biểu thì vui lòng trả lời các câu hỏi trên mà vui lòng không copy and paste bất cứ nội dung nào đã được đăng tải nhé.
    AdamPham and GiangPhong like this.
  15. POTUS

POTUS Lãng khách

Thế này nhé, việc các bạn làm mất CSDL của người chơi cho 1 server cạnh tranh là chuyện có thật, và xin lỗi đấy hoàn toàn là lỗi của đội ngũ quản lý của server các bạn. Hơn thế nữa, việc làm mất CSDL này đã diễn ra từ rất lâu ( 1 tháng rưỡi rồi ) và đến giờ phút này mới có 1 bài giải thích nghiêm túc về sự việc xảy ra cách đây 1 tháng rưỡi. Về nội dung bài giải thích của các bạn, bạn cam đoan không thể hack được tài khoản của chúng tôi, bạn nói thế thì tôi biết thế chứ cũng chả biết thế nào để kiểm chứng chính xác thông tin bạn nói bây giờ? Server các bạn mở ra... các bạn nói rất nhiều và xin lỗi làm được không nhiều lắm những gì bạn đã hứa hẹn ( cái này là quan điểm của rất nhiều người đã gắn bó với server từ ngày mở cửa nhé ) vậy dựa vào đâu để tôi có thể tin tưởng vào lời cam đoan của bạn?
    Còn sự việc đã xảy ra là nghiêm trọng, bạn là người làm dịch vụ, dịch vụ của bạn phải nói là vô cùng tệ ( theo ý kiến chủ quan ) thì việc khách hàng ( là người bỏ tiền ra ) có những lời lẽ không được chỉn chu lịch sự lắm đối với đội ngũ quản lý là chuyện hoàn toàn bình thường bạn ạ, bạn đòi hỏi người khác phải nói chuyện đàng hoàng với bạn vậy bạn nên đặt lại câu hỏi cho chính bản thân mình: cái dịch vụ của bạn cung cấp đã chỉn chu hay chưa?
  16. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Vâng, vậy là sau gần 100 post của gamer chỉ nhằm đội ngũ quản trị nhận thức đc trách nhiệm và vấn đề để nghiêm túc kiểm điểm và rút thẻ bài rút kinh nghiệm, gamer ko những không nhận đc câu trả lời thỏa đáng trong hầu hết mọi vấn đề, lại còn bị bẻ ngược câu chữ theo cách không tưởng nhất.
    Cũng như từ post đầu tiên cho đến giờ tôi yêu cầu 1 người có trách nhiệm chịu trách nhiệm trả lời chứ ko phải một nhân viên copy/paste "thánh thiện".
    Trả lời chỉ 1 việc duy nhất, tại sao tôi có thể log vào đc l2 v h bằng tài khỏan của l2vn. Nếu ko giải thích rõ ràng chúng tôi hòan toàn có thể kết luận các anh các chị đã bán thông tin cá nhân của tôi cho bên thứ 3 mà ko đc sự đồng ý của tôi.
    Điều nữa rằng nếu vì lý do nào đó, thông tin bị lộ ra ngoài. Ai sẽ chịu trách nhiệm về điều này. Chúng tôi mong chờ một sự công bằng, minh bạch và thẳng thắn
  17. Thoại Tài

Thoại Tài Lãng khách

Mạn phép trả lời thắc mắc của tuanibt trong hiểu biết hạn hữu của mình nhé ,

- Vấn đề L2VN bị hack dữ liệu game đến ngày 5/6 là chuyện đã xảy ra và không thể quay ngược thời gian để thay đổi được .

- L2VN trực tiếp khẳng định tài khoản , mật khẩu của gamer là an toàn . Trừ khi gamer dùng chính tài khoản và mật khẩu ấy đăng nhập bên L2V.H , hoặc download cũng như sử dụng những phần mềm do l2V.H cung cấp thì không loại trừ khả năng tài khoản và mật khẩu game có thể bị lộ ra vào thời điểm này .

Như vậy suy ra , nếu bạn hoặc bất kì ai không download , đăng nhập L2V.H mà vẫn bị hack tài khoản và mất mát items , thì có thể báo hack báo mất lên forum , sẽ được L2VN kiểm tra và có hướng giải quyết như các bài báo hack báo mất từ đầu đến giờ .

- Về vấn đề bạn viết :

Thì đúng là nhân bản đấy bạn à , và nhân bản ấy giới hạn dữ liệu đến ngày 5/6 . Tức là kể từ 5/6 , nhân vật nhân bản của bạn bên L2V.H không tiếp tục hoạt động , phát triển nếu như bạn không download , login và chơi bên server Bartz của L2V.H .

Về thực tế , ngoài tổn thương về niềm tin và tinh thần của gamers thì nhân vật nhân bản bên L2V.H là riêng biệt và hoàn toàn không ảnh hưởng đến nhân vật original bên L2VN . Bạn vẫn có thể chọn cách lờ cái con nhân bản đi , và cứ chơi char của bạn bên L2VN thì cũng không bị mất mát items hay bị chậm lớn gì gì - trong trường hợp bạn vẫn còn muốn chơi bên L2VN .

Hoặc giả bạn đã quá chán ghét L2VN thì vẫn có thể bỏ con nhân vật bên L2VN và download L2V.H - login để tiếp tục chơi con nhân bản tại server Bartz của L2V.H . Hoặc làm lại từ đầu tại server Kain của L2V.H - như một cơ số bạn khác đã và đang làm như vậy .

Server game có mua bản quyền còn có thể chết yểu với nhiều lý do , lợi nhuận không đủ , nhà nước không cho phép , bên NSX game không tiếp tục hợp tác .
    Server game lậu thì có thể chết bất đắc kì tử với bất kì lý do . Nếu có chút lòng thì sẽ có bài thông báo chào tạm biệt trước khi off server .
    Server lậu của lậu thì biết đâu ngay chiều nay đã chết rồi , tan đi như chưa từng tồn tại .

- Về cá nhân mình :

L2VN đã đăng bài chi tiết quá trình phát sinh các sự vụ vừa qua cũng là để thõa mãn thắc mắc lớn nhất của gamers .
    Đọc xong rồi có thể tin , có thể không tin , hoặc tin bao nhiêu % là tùy mỗi người . Nhưng mình thấy có những bạn hỏi lặp đi lặp lại 1 vấn đề đã được trả lời thì mình đọc rất ngấy và thật sự có hoài nghi về độ đọc hiểu của các bạn ấy . Chi bằng dành thời gian đào sâu tìm những câu hỏi hóc cmn búa hơn mà chưa được trả lời thì còn có hứng thú hơn chăng ?!.

Mình chả bênh vực ai , nhưng theo dõi forum cũng lâu , tuy không quen người nhưng nhìn quen nick .
    Nhìn nick nào chửi vì tức , nick nào chửi đúng , chửi bậy , chửi cho vui , nick nào lạ lạ lùng lùng xuất hiện gần đây được clone để chửi khéo nhằm hạ bệ L2VN , tâng khéo L2V.H mình biết . Thường các nick clone chỉ mới tạo từ lúc phát sinh sự vụ , bài viết trên dưới 20-30 , có hơn 90% trong số 20-30 bài viết là dìm hàng này và nâng hàng kia . Ai yếu vía thì đọc dễ bị ảnh hưởng . Nick nào nhột thì cứ hê lên , tao cũng chả quan tâm , tao viết dòng này vì ghét thôi .

@L2VN :
    Vẫn câu cũ thôi , hi vọng các bạn có hướng đi đúng và vì gamers hơn nữa .
    boulngo and giraffe like this.
  18. giraffe

giraffe Lãng khách

Đúng như mình đã dự đoán là cho dù có trả lời thì quan trọng là gamers có tin hay không? Nhưng cách l2vn thu thập các chứng cứ và post lên theo mình là rất đáng trân trọng. Việc này mất nhiều thời gian để xâu chuỗi lại chứ không phải dễ cho nên thông cảm được tại sao lại chậm.

Nhưng bằng chứng rất thuần về kỹ thuật nên không phải ai cũng đọc vào là hiểu. Nhưng nếu ai đọc vào kỹ và kiểm chứng thì rất là logic.

Website l2v.h hiện tại là cùng 1 source nguồn với nhiều website giả mạo lừa đảo khác.

Hacker là những người rất giỏi, việc họ lấy được db và sau đó lấy tài khoản để trục lợi hay tự kinh doanh 1 server l2 private khác đều có thể xảy ra nhưng với mình 1 kẻ lừa đảo thì không thể có tương lai.

Ngay từ đầu, khi nhận email từ l2v.h và sang website với dòng thông báo giữ nguyên acc... là mình đã thấy không hay rồi và xác định là không bao giờ chơi cái server đấy (dù là hack hay từ nội bộ tách ra).

Mình cũng đã nói là pass rất khó hack trừ khi đặt pass giống tài khoản. Tuy nhiên, l2vn nên thông báo đến người dùng có pass giống nhau nên đặt lại pass (đề phòng thôi vì mã hóa 1 chiều thì khó hack lắm). Phía server thì để chắc thì change lại cái key hash nữa là xong.

Gamers còn chơi thì cũng nên tự bảo vệ mình bằng cách change pass thay vì chờ đợi

Cuối cùng, sau thông báo này thì nhưng gamers đang chơi cần các bạn tập trung vào việc fix bug. Mình đã thấy thiện chí từ việc này nhưng vẫn còn chậm. Hi vọng, các bạn liên hệ với các pro gamers đã từng chơi server off kinh nghiệm như CaChuoi, Mr0din,... và nhờ họ tư vấn thêm cho.

Chúc các bạn còn ở lại chơi vui lâu, chúc các bạn chơi bên kia cũng vui lâu.
    Thoại Tài, sAvi0r and IZZ like this.
  19. Qloc01

Qloc01 Lãng khách

cái vấn đề quan trọng nhất ở đây, có cầm source để fix bug hay ko ? =)) trả lời cái này đi

trong đống post ở trên thì có bài của bác moko là đáng đọc thôi đấy =)) admin hay GM nào vào trả lời thử hộ cái =))
  20. lanhoa789

lanhoa789 Lãng khách

1000 lời giải thích không bằng 1 hành động chứng minh . Hãy Fix bug đó là cách lấy niềm tin của gamer về vấn đề thật giả , chỉ cần sv l2vn fix bug lại đảm bảo niềm tin gamer vào sv sẽ tăng lên hơn là nói đông nói tây . Không lẽ với mấy cái bug đó mà 2 tháng rồi không thể fix đc sao
    Thoại Tài, ChuppaChup and IZZ like this.