Góp ý alpha test Ertheria!!

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi quoc, 5 Tháng mười hai 2014.

1. quoc

quoc Lãng khách

Đầu tiên là ko có bãi train lv, quái trâu, lỗi Q liên hoàn, Sv hơi bị lag....mong AD xem lại để Ertheria ổn định hơn. Ah thêm cái tự lụm tiền đc ko AD, lụm vật phẩm thì ko cần cũng đc.
  2. Thịnh

Thịnh Lãng khách

Bãi train lv rất nhiều bạn... Quái càng trâu kinh nghiệm càng nhiều... với lại sever test thì cần gì lên lv nhanh... mỗi ngày có hỗ trợ gói quà mấy tỷ kinh nghiệm nữa mà....

Nhưng có mở sever chính thức luyện cấp quái trâu vậy mới vui... tăng tính cộng đồng hơn... bắt buộc train tập thể ^^
  3. Poon

Poon Lãng khách

Mới tham gia có vài ý kiến..
    - Hoan nghênh viec rớt adena + NL ..để tránh tình trạng farm adena ..nhưng nên để time cho việc biến mất nhanh hơn, tránh tình trạng lag sever...theo mình để 1p là đủ
    - Cho rớt thêm mấy bình MP, HP, các bình buff khi sever onl chính thức
    - Nên để tình trạng quái UD 10s là dc..30s đứng đợi mòn mỏi
    - Sever hơi lag tí
    - Địa hình có nhiều chỗ khó đi...như có vật chắn phía trước vậy ..
    Mới có nhiều đó ^^ ..có gì góp ý thêm
    Thịnh thích bài này.
  4. Thịnh

Thịnh Lãng khách

rớt Mp với HP đối với mấy bãi train solo thui... mấy bãi quái trâu có healer rồi ko cần mấy bình đó đâu ^^
  5. trancamg

trancamg Lãng khách

Quái cái trâu càng tốt, thúc đẩy việc party + hạn chế auto. cá nhân mình quái ko trâu lắm... nếu đc cho trâu thêm nữa. về rate mình thấy nên cho rate thấp hơn nữa ví dụ 1/3x or 1/4x, chứ rate 1x mình test nó rớt đồ ầm ầm :)))) tràn lan item mất giá :))) đồng thời lên lv càng lâu thì nó càng thú vị, chống chán, rate càng chua thì sẽ hạn chế việc famr adena+farm meetee mark các loại, cây exp để lên lv chỉnh cho nó dài thêm tí nữa. càng khó lên lv cũng giúp cho sv ổn định lâu dài + ad cũng có thể vận hành cashop dễ dàng( chỉ bán rune các loại + đồ trang trí + không bán item ảnh hưởng đến khả năng chiến đấu, vì mọi ngườ đều biết cái cảm giác khi chế thành công hoạc nhặt đc 1 món đồ+ sở hũu món đồ đó duy nhất hoạc 1 sv chỉ có vài món cảm giác nó như thế nào :)))) ), boss thì mình test qua mấy con 2x khá trâu đó, đánh cũng 1 tiếng mới chết 1 con nhưng vẫn muốn trâu thêm, hạn chế clone acc ra 7acc đập boss nó lên lv như gió :)) tiền thì cứ cho văng ra, đại loại 10-15' tự biến mất, item tự quăng ra thì ko biến mất. còn gói event hỗ trợ ở white lady, ad cho thêm mấy cây weapon + amor r r95 r99 để enchanr thử chư cho echant mấy chục tấm mà ko có đồ enchant cũng vậy :)))). Còn về Chuỗi Q ertheia chỉ dừng lại ở cấp 13+ thì nó làm giảm bớt tính thú vị khi làm Q rùi, như vậy thì hệ thống steer dỏor coin cũng ko phát huy tác dụng, ngoài ra còn 1 số góp ý như enchant cac loại ad có thể sét bán shop giá bèo mấy k để hạn chế farm adena từ box Moe :) dồng thề giữ giá đồng tiền, cashop cũng nên quy định 1 loại tiền ảo có thể chuyển qua lại thành ncoin giữa famer và donater. famr mơ coa adena muốn chuyển qua ncoin, donate ko có time nhưng có ncoin lại muốn adena nên kiến nghị có 1 loại tiền dùng để chuyển đổi giữa 2 cái voi nhau với tỉ lệ thấp và co npc chuyển đổi. ví dụ như 1ncoin = 10 or 20 vcoin chẳng hạn, 1 vài góp ý cho việc vận hành trơn tru cũng như việc dập tắt hết các đường farm adena của famer ngay từ đầu để giữ giá trị của đồng tiền và thông báo với quần chúng để ko ai phải phàn nàn, cái này vận hành như C4 là ổn à, C4 nhớ có số lượng người chơi ổn nhất ^^ thanks
    --- Tự động nối bài, 6 Tháng mười hai 2014 ---
    rớt thêm MP HP thì xem thử sv off nó có rớt hok, rot nhiều quá mất giá trị của mấy char buffer + healer :)
    UD thì ko ý kiến,
  6. trancamg

trancamg Lãng khách

à gốp ý thêm về tỉ lệ enchant wp+ amor, từ cấp D đến A hoặc S tỷ lệ enchant nên cao 1 tý dễ enchant cũng đc. nhưng từ cấp S or R+ thì càng chua càng tốt như vậy item mới có giá ^^
  7. Thịnh

Thịnh Lãng khách

Đồ thì yên tâm ^^ vài bữa mún rớt 1 món cũng hơi khó á :)))) rate 1x dc rồi ông ơi!!! cho lũ trẻ ko có tính kiên nhẫn... hoặc newbie mới vô game ko có người quen mà gặp lên lv gì nó nản ^^
  8. kanhvu63

kanhvu63 Lãng khách

nen de rate server la 1/100x quai thi chinh trau nhu boss i' ......cho tui tre no choi 1x da muon nan roi con doi thap nua
    Thịnh thích bài này.
  9. Thịnh

Thịnh Lãng khách

Adm coi giảm giá mấy cái trang sức trang trí tóc, nón này nọ á ^^ rẻ rẻ cho ae test thử cái nào đẹp, ưng ý nhất ra sever mua 1 cái đội chơi ^^!!! để dành tiền test cái khác ^^
  10. trancamg

trancamg Lãng khách

;)) event đánh thành goddard phát quà Apocal với tw là thôi em biết cái sv đi vào chính thức nó sao rùi =))) chuẩn bị đi lại vết xe đỗ =)) thui vô test cho vui ;)) chắc theo hok nổi sv khi đi vào vận hành chính thức :)) chắc cashop sẽ bán apoca với tw =)) em off ^^ hihi
  11. trancamg

trancamg Lãng khách

sở hữu Apocal + TW quá dễ dàng =)) off sớm bớt đau khổ :))
  12. trancamg

trancamg Lãng khách

bớt mấy vụ tặng item khủng này đi cho dân chúng nhờ
  13. Poon

Poon Lãng khách

Shift+Click ==> k ra bảng Drop + Spoil của quái ...
  14. kanhvu63

kanhvu63 Lãng khách

Có một số map drop list ko đúng...có ai vào map dragon valley chưa....không có bóng dáng một con quái nào
  15. quoc

quoc Lãng khách

đồng ý là quái trâu mới thú vị nhưng cũng nên có vài bãi hở trợ những lv đầu...ít gì cũng cho lột xác 2 lần đã...thời gian ra quái hơi lâu, mình rất đồng ý với bạn trancamg....AD xem thử trang lineage II wiki đấy...mình cũng có chơi bên bản nc ngoài....vẫn có bãi train nhưng muốn có đồ sịn thì phải chăm tham gia các event trong game mới có đc...sao l2vn ko làm vậy? với lại có cách nào chỉ cho chơi 1-2 acc thôi, phiên bản cũ toàn log 7acc. Xin AD thêm 1 tính năng là bán adena-vcoin, vì đâu phải ai cũng có tiền nạp card ( cái vụ này thì làm sao cho log 1-2acc thôi nhé AD, giống L2 nc ngoài đấy, 1IP 1 acc). Thêm vài con boss khủng nữa là ngon
  16. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,
    Map Dragon Valley từ Ertheia trở đi đã không còn mob nữa.
    Bạn check lại patch note Ertheia nhé.
    Thân.
  17. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,
    Cám ơn bạn đã nhiệt tình góp ý. L2VN xin ghi nhận đóng góp của bạn.
    Hiện bản Ertheia của chúng tôi vẫn đang bám sát với l2 wiki về rất nhiều mặt. Bạn có thể yên tâm.
    Thân
    --- Tự động nối bài, 8 Tháng mười hai 2014 ---
    Chào bạn, hiện chức năng này đã được tạm tắt, không phải là lỗi.
    Thân
  18. quoc

quoc Lãng khách

AD ơi xem lại dùm class ISS nhé...các skill Warrior's Harmony,Wizard's Harmony,Knight's Harmony ko sử dụng đc ( mình test trên DF). Với lại sao phiên bản này khi vào thường báo lỗi...lập đi lập lại 2-3 lần mới vào game đc
  19. quoc

quoc Lãng khách

AD ơi iss của DF sao ko thể sử dụng skill Healing Melody lên bản thân đc vậy ??
  20. Phoenix Knight

Phoenix Knight SuperMod

Chào bạn,

Tự heal được mà, bạn xem lại nhé.

Thân