Đề nghị BQT l2vn ban nick vv với các acc đặt tên phản cảm thô tục!

Thảo luận trong 'Tố cáo kẻ gian lận' bắt đầu bởi taeyang, 24 Tháng tư 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. taeyang

taeyang Lãng khách

1.
    2.
    Last edited: 25 Tháng tư 2014
  2. mrchris

mrchris Lãng khách

Taeyang nay hinh nhu hồi truoc C1 choi Clan Masta hay Phoenix j nè fai hok
  3. IZZ

IZZ Thành viên

Nick mất dạy thế này ban gấp!
  4. taeyang

taeyang Lãng khách

chuẩn đó bạn , mình ở cả masta phoenix và Vie :D.
  5. Crosser

Crosser Thành viên

Phải làm thẳng tay, để không thôi bọn nó đặt toàn tên trẻ trâu như CF thì loạn, thằng nào thấy không chơi được thì quit game
  6. IZZ

IZZ Thành viên

Ủng hộ ý kiến này. L2 chơi cần nhiều chất xám hơn tuyệt đại đa số các game khựa. Các chú trẻ trâu bẩn bựa nên lướt.
    darkprince thích bài này.
  7. truemilk

truemilk Lãng khách

Làm sao để hiển cái khung trên khung chat của anh thế, e ko có nó nên chả bt đánh quái đc bao nhiêu exp
  8. DAOHOADAMDANG

DAOHOADAMDANG Lãng khách

nhấn vào chổ cây búa, sang bên kia chọn system, check 2 ô kia là ok
  9. nguyenvanhum

nguyenvanhum Lãng khách

nói thật tớ là nhân vật thứ 2 trong ảnh,nhưng tớ không phải là "trẻ trâu" như các bạn nghỉ đâu
    tớ chới l2vn từ 2005 hồi bản c1 rồi c3 nhưng sau đó tớ không có thời gian nên nghỉ một thời gian nay nghe tin l2vn mở phiên bản lindvior nên quây lại chơi với anh em.
    và mình nghỉ là đặt tên chat cho nhí nhảnh tý thôi chẳng có ý gì hết.và nếu tên không dấu thì chẳng có nghĩa gì hết tùy theo suy nghỉ thôi và 2 hôm nay mình chơi cùng sv chưa 1 cử chỉ nào hay 1 lời lẻ nào là "trẻ trâu" hết
    quyết định tùy thuộc vào GM thôi
    1/ đổi tên chat như hồi trước
    2/block thì tớ bỏ 2 ngày train lại từ đầu
    ở đây tớ chỉ muốn nói 1 điều"đừng đánh giá con người bằng vẻ bên ngoài.và cái tên chỉ có ý nghỉa để phân biệt người này và người khác thôi
  10. Crosser

Crosser Thành viên

Vấn đề là nó thô tục chứ không nhí nhảnh o_O
    younghero, tintin and darkprince like this.
  11. canhduc

canhduc Lãng khách

thế nào lại được lên truyền hình thế này.đây chỉ là acc tét thôi.do ngày đầu còn nhiều nỗi vs lag nên ức chế đặt bậy.chứ ai lại để cái tên đáy mà chơi.đề nghi ad ko khoa acc vì còn nhiều char khác
  12. nguyenvanhum

nguyenvanhum Lãng khách

tớ đang chơi bên con đường tơ lụa của VDC-NET2E vẫn với tên đó có sao đâu AD bên đó vẫn chấp nhận.nghe tin L2vn sống lại bay về L2 thôi.
    Game là vui và giải trí có cần nghiêm khắc với nhau đến nhứ vậy không?bạn Crosser củng may là ban chưa phải là AD .mình hỏi thật nếu ngày mai ac mình bị block bạn có làm heo ăn mừng không?anh em ở đây đến chơi là vui vẻ và giúp đở nhau ,có sai thì nhận và sửa chứ không phải là nhìn thấy người ta chết mình vui!
  13. xoan91

xoan91 Lãng khách

tên thế thì sao . chả có gì ảnh hưởng . rảnh quá cơ .
  14. darkprince

darkprince Lãng khách

Gửi 2 bạn, mình xin chia sẻ 1 điều rằng người chơi Lineage2 gồm rất nhiều thành phần lứa tuổi nghề nghiệp và trình độ văn hóa! Nhưng mặt bằng chung của Game phải là một nơi văn minh sạch sẽ để tất cả mọi người đều thấy thoải mái khi tham gia trò chơi

Riêng với những bạn có nhận thức lạc hậu và cách chơi game đậm đà bản chất Khựa bẩn từ mấy game Tàu thì vui lòng bấm nút quit.

Nơi văn minh không chào đón các bạn!
    tintin thích bài này.
  15. nguyenvanhum

nguyenvanhum Lãng khách

lạc hậu hay văn minh ? lịch sự hay dơ bẩn thì ở đây cộng đồng l2 biết.mình đả nói mình là gamer 8x của c1.và mọi người củng công nhận là ngày xưa SV vui như thế nào?và văn hóa game như thế nào.còn nhửng lời lể "vô văn hóa" nhửng hành vi"dơ bẩn" là từ đâu?có phải từ 1 thế hệ được coi là văn minh choi choi 9x vào game theo kiểu bốc hốt. chứ xin khẳng định với bạn thế hệ 8x được coi là lạc hậu như bọn tớ không có nhửng thứ như bạn nghỉ đâu.
    1 là GM block vĩnh viễn accout 2 GM cho chơi tiếp tục và nếu có lời lẻ hoặc hành vi vô văn hóa thì block 3 là GM đổi tên chat 4 là GM nói 1 tiếng không được mình delete chat và tao chat khác 30 giây
    Close topic là xong.
    ilyforever thích bài này.
  16. Crosser

Crosser Thành viên

Đang đi chơi mà nhìn thấy những cái tên tế nhị, thiếu văn hóa thì mình suy nghỉ ngay đến chủ acc ntn. Mình vẫn giữ ý kiến :
    1. Ad đổi tên nhân vật của người này
    2. Block acc vĩnh viễn
    tintin thích bài này.
  17. IZZ

IZZ Thành viên

Với những trường hợp này thì del char hoặc đổi tên thôi, không cần block account làm gì.
  18. Crosser

Crosser Thành viên

Ờ ờ đúng rồi, del char là đẹp
  19. xoan91

xoan91 Lãng khách

mình nói thẳng luôn là văn minh hay k là ở cách giao tiếp cũng như ứng xử . còn đừng tự cho rằng mình là người văn minh mà nói người khác như đúng rồi.
  20. kanlolz

kanlolz Lãng khách

tên mình là kanlolz nhưng ko phản cảm nha ad, hy vọng ad đừng ban mình, lol nghĩa là cười lớn thôi chứ ko có nghĩa gì bậy bạ đâu @@!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.