Mình là người mới. 101% luôn ấy ... mình cần giúp

Thảo luận trong 'Thư Viện' bắt đầu bởi lesun01, 24 Tháng tư 2014.

1. lesun01

lesun01 Lãng khách

Mình là người mới. Ngoài cái tên game ra thì thật sự mình không biết game có gì và game như thế nào. Nhưng bước đầu tiên là nhân vật. Có quá nhiều class để lựa chọn. Mình sẽ là 1 gamer tâm huyết nên mong mọi người hướng dẫn và đưa ra ưu nhược điểm của từng class cũng như đặc trưng class được không? Mình thích class dùng Cung. Vậy ưu nhược của Cung và các class đói kháng nhau còn lại là thế nào nhỉ? Cảm ơn mọi người đã đọc dù giúp hay ko :) mình chưa down xong game nhung đã nạp 1tr vào tài khoản r vì vừa ct người yêu muốn tìm 1 thứ để đầu óc bận rộn :) tks moi nguoi
  2. Eliss

Eliss Lãng khách

Cung thủ thì bạn có thể chọn 4 loài.
    - Loài người
    - Loài tiên
    - Loài Dark (tiên đen)
    - Loài 1 cánh
    Mỗi loài 1 có ưu và nhược điểm riêng
    - Loài người (cân bằng) damge tốt, chạy trung bình, thủ trung bình
    - Loài tiên (chạy nhanh, crit nhiều, damge bé, thủ hơi yếu)
    - Loài Dark( chạy nhanh, Critt ít nhưng rất đau, damge to, thủ hơi yếu)
    - Loài 1 cánh (cái loài này hay hay ở chỗ lên 8x nó có skill biến hình thành 2 cánh và thay đổi chút hình dạnh nhìn rất hổ báo)

Về yếu tố đối kháng thì cung sợ các class áp sát damge to hoặc những class có skill kháng cung, với game này có buff kháng là cả 1 vấn đề nan giải... đơn giản như khi bạn đánh quái, 1 con quái bt thì 1-2 phát là die nhưng gặp con kháng cung thì có khi lên đến 4-5 phát là khá bình thường

Về sau còn có khắc đá thuộc tính, khi gây damge ngoài damge chính còn + thêm damge thuộc tính, và cái này trong carshop bán khá đắt

Bạn nên vào 1 clan nào đó, tìm hiều và nhờ a c e đi trước hướng dẫn và lập party luyện lv cùng với họ khi ở mốc 85+
    lesun01 thích bài này.
  3. lesun01

lesun01 Lãng khách

Tks Eliss. loài 1 cánh dame crit... the nào nhỉ
  4. Eliss

Eliss Lãng khách

Tớ cũng chưa chơi loài đó nhưng nghe nói là lúc đầu khoảng cách bán hơi kém, nhưng càng lên lv cao, tầm 75+ thì khoảng cách bán cân bằng với các bow khác...và hình như loài đó có cái skill khá hay là" máu giảm xuống dưới 10% có tỷ lệ skill 1 cái chết luôn đối phương... Tuy nhiên để máu xuống 10% mà skill đó miss thì coi như mình cũng tèo haha

Trong game này duy có Bow loài người là bắn xa nhất vì có skill định thân + thêm 150 khoảng cách bán... nó thủ thành mà chống càng lên bắn thì cũng mệt lắm đấy
  5. lesun01

lesun01 Lãng khách

OK :d down xong roi đang chạy lòng vòng :)) ko biet lam gi
  6. Eliss

Eliss Lãng khách

Đọc nick đi, hoặc tối pm ELiss, ko hiểu gì tui chỉ cho
  7. DemonCongTu

DemonCongTu Lãng khách

Mới chơi bạn cứ đánh và cảm nhận , tìm hiểu kiến thức về l2 qua các trang ưeb. Muốn thành pro thì bạn phải hiểu hết về các class . Đánh cung khá hay , sever nào thì cung cũng cần thiết , nhất là khi công thành .
  8. lesun01

lesun01 Lãng khách

Tks cac bạn. Trong game nick mình la BusterCyL nhe.
  9. conkiencon

conkiencon Lãng khách

Mình cũng là người mới biết chơi các bác cho em hỏi ké 1 câu với nhé :
    con cung dark elf từ lv 80 ---- 85 thì fram ở đâu thì được vậy các bác ?
  10. Eliss

Eliss Lãng khách

Đến 8x mà ko có party thì quả thật rất khó trian lên lever, đó bạn, bạn kiếm 1 clan nào vào rồi trian cùng mọi người sẽ dễ dàng hơn
  11. lesun01

lesun01 Lãng khách

eliss oi sai mình 76 ma ko trả Q chuyển class 3 dc vay nhi
  12. tanphat200

tanphat200 Lãng khách

bạn làm đủ nhiệm vụ của chuyển class 3 chưa? 3 phần lận: 1 đánh ở nhiệt tuyền; 2 đánh ở vakar hoặc ketra tùy chỗ bạn nhận Q; 3 là cái Q của class bạn.
  13. tanphat200

tanphat200 Lãng khách

nếu bạn muốn train solo thì bạn nên kiếm 1 con pet BÒ hoặc Cọp để no buff + buff máu cho bạn khi train và train trong Tu viện rune tele qua. À mà item phai ngon ngon xiu mới train dc nghe !;)
  14. conkiencon

conkiencon Lãng khách

thanks bác nhiều , do em không chụi nỗi nhiệt dộ server đang tăng và tình trạng mất nước nên em đi bú sữa tươi lên 85 luôn roài
  15. Nguyễn Quang Minh

Nguyễn Quang Minh Lãng khách

Mình cũng đang load l2 về chơi lại.
    Cho mình hỏi mình nên train class nào?
    Nhớ ngày xưa các thanh niên toàn tống 3 4 id 1 máy. Giờ có nên như thế để nhanh lên và giàu có tiền không?
    Nếu nên cày 3-4 ID thì nên cày những class nào?
  16. Thoại Tài

Thoại Tài Lãng khách

Ngày xưa Buff Dance Sing Orc hỗ trợ các char damage dễ dàng đơn giản , có thể ngồi 1 chỗ ai cần thì đến buff giống máy bán nước tự động .

Ngày nay riêng về Healer (giống Bishop kiêm thêm khả năng heal mana) là phải có người cầm để heal HP và MP trồi sụt liên tục .
    Về buff ISS (tổng hợp của profet , buff elf , dark elf mà mất khả năng heal mana, dance , sing , orc) thì thấy nhiều party dùng auto buff cũng tạm ổn , có thể rảnh tay .

Tuy nhiên không biết auto buff được dùng cho đến thời gian nào sẽ bị cấm . Và đến level nào thì auto sẽ là bất lợi lớn cho party khi farm ở những bãi cao cấp hơn nữa .
    Nên bạn tham khảo tình hình trong game và quyết định chơi bao nhiêu char .

Cá nhân mình thì nghĩ chỉ cần chơi 1 char , sub và dual class thêm mình thích là ok rồi , không cần cày nhiều nhọc thân thêm mà độ hữu dụng không tốt bằng tìm party train .