Liệu có bàn tay của GM can thiệp ?

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi DemonCongTu, 3 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. truemilk

truemilk Lãng khách

Thật sực là do sv delay nên hồi như toàn bọ HeroAlly bị lính đánh chết nên HW dễ dàng chiếm đc thành vậy thôi, Ad nên nâng cấp sv lên để phục vụ anh em tốt hơn
  2. Lacoste

Lacoste Lãng khách

Kick dis thì nghe còn có lý chứ tác động làm lag delay thì chắc là không đâu :)
  3. silverhand

silverhand Lãng khách

Mà sự thật là không lag thì bên DS cũng không có cửa vì hôm nay lực lượng bên HW đông hơn hẳn, Channel gần 20 party. Riêng clan HW onl gần full và mỗi người chỉ run 1 acc. Team chủ lực của HW ngoài HN ngồi ở hàng Net 2party gần như đứng đơ, chửi bới om xòm, nhưng vì các bạn hơi nóng tính quá cứ đổ thừa là do GM nên bọn mình cổ vũ bằng cách hô không lag thôi :)). Trêu các bạn tí ý mà, đừng nghỉ Game nhé, bọn mình buồn :).
  4. AdamPham

AdamPham Lãng khách

DM... Gm làm được cho người này lgg và làm cho người khác không lgg được sao.... cái thằng chủ topic nó nói chuyện đek biết động não nhỉ =)) dek ăn đc thi châm con mẹ nó nhận đi... lý do vớ vẫn...

- tụi này ra ngồi cả đoàn ở Net caotoc... 3 line Cáp Quang siêu tốc.. Vietel...VNPT...FPT chuyển qua chuyển lại gần 40 phút mà không di chuyển đc.... cán thiệp cái éo gì đây?
    wildcathcmc thích bài này.
  5. DemonCongTu

DemonCongTu Lãng khách

Hôm qua bức xúc quá thì lập topic để xem ý kiến mọi ngươi thế nào , mình mới đặt câu hỏi nghi vấn . Nhưng nếu đánh thành mà lag thế này thì chịu , chăng biết có khắc phục được ko?
  6. Ring Mao

Ring Mao Lãng khách

Thấy mọi người khá bức xúc nên mình có vài ý kiến thế này:

1. Nguyên nhân chủ yếu là cách thiết kế của l2j không tốt lắm, gây ra nghẽn queue ở khu vực tập trung đông Player, NPC, và Object, trong khi các khu vực khác hoàn toàn không anh hưởng. Và trong khu vực bi delag/lag, việc char bị char không là hoàn toàn ngẫu nhiên, nguyên nhân có lẽ là do cách hoạt động thread pool của server, mình không dám chắc vấn đề này lắm, ai là Dev sẽ biết nếu 1 thread đã chiếm trong pool thì nó sẽ ko nhả ra đến khi nó chạy xong, nên char nào bị delay/lag thì sẽ bị liên tục.

2. Tiếp theo là vấn đề của Java, Java ko chạy trực tiếp trên hardware của hệ thống, mà thông qua Virtual Machine của nó, đều này khiến chương trình viết bằng Java không xài hết được sức mạnh của server, không những thế 1/2 phải chia sẻ cho Virtual Machine.

Hai vấn đề trên chỉ khắc phục bằng cách nâng cấp server, chứ ko phải chỉnh client này nọ. Và mình cũng rất bức xúc về kiến thức và cách làm việc của Admin/Mod Forum/Mod Page/Dev của server, mình thành thật khuyên là nếu đã không biết thì nên im lặng giùm cho thiên hạ nhờ, đừng có đổ dầu vào lửa và phát ngôn kiểu hot girl hot boy hay ca sĩ, nói mà ko kịp che miệng, cái server nát lắm rồi, cháy to thì ngay cả 114 cũng không cứu nổi đâu.

@Chủ của server: thành thật mà nói thì đến giờ server cũng đã thu được khá nhiều tiền donate, mình nghĩ nên dùng 1 phần sô tiền đó thuê đội ngũ support kĩ thuật nơi bạn mua source, thường thì các Dev của Russia khi bán họ sẽ bán cả gói support kĩ thuật, chứ mình thấy Dev hiện giờ của server sẽ không đủ sức làm đâu.
  7. khangbmt

khangbmt Lãng khách

Bác ấy chỉ biết lý thuyết thế thôi , chứ chắc gì đã biết làm DEV , giờ cho bác ấy vào "ghế nóng" DEV L2VN chắc ko dám luôn :p
  8. NicoZ

NicoZ Lãng khách

nó làm đc đấy =]]] pro coder mà, có điều nó lười chết mẹ =]]]]
  9. Crosser

Crosser Thành viên

L2vn.com đã chia sẻ liên kết.
    13 giờ trước
    Hướng dẫn set cấu hình tối ưu giảm lag khi công thành.

Anh em set cấu hình máy xuống thấp nhất khi công thành để giảm tải việc lag như hôm nay nhé. Hi vọng lần công thành tới sẽ tốt hơn

PS: Đọc mà cảm động chảy nước mắt
  10. Graveyard

Graveyard Lãng khách

Tôi nghĩ các bạn bị lag do tập trung quá đông tại 1 điểm. Admin tài thánh cũng ko thể tạo ra lag, mà lại chỉ lag cho 1 lm mới hay chứ. Các bạn quá tôn sùng admin mà quên đi là 1 số trg hợp admin ko liên can, ai lì ai pro thì đc thôi.
    Các bạn nghĩ hôm công 4t như vậy câc bạn đã pro và đông đảo hơn người ta chăng ?
  11. Goodbye

Goodbye Lãng khách

Tranh chấp vì cái làng dion mà loạn hết lên vậy ! Các Anh lớn rồi chả có tinh thần Game thủ gì cả ! Em mới 18t thôi e nghĩ e nhỏ nhất trong đây em còn thấy đó là điều đán để vui ! Các Anh ngĩ sâu hơn 1 tí nữa xem , giờ l2vn mà off thì bây giờ phải làm sao ! Em biết các a nạo nhiều tiền vào game coi như nó là con là cháu của mình vậy , ngày cho nó 100k 200k tiêu vặt cũng k tiếc !

Còn EM là hs nói thật thì e cũng đéo đủ tiên mà ngồi nét cơ , 1 ngày em đc 10k ăn sáng cũng đâu dám ăn , chỉ muốn tan học nhanh rồi ngồi 2h điện tử là vui rồi ! Ngày nào cũng lóc cóc lên thung lũng rồng tự solo.

Nói thật em hỉ muốn nói bọn Anh 1 câu thôi " Lớn rồi mà còn khóc lóc như trẻ con thì ngỉ mẹ nó game đi , bọn Anh đéo có tinh thần Game thủ tý shit nào cả "
    HackLoveVN and toiyeul2vh like this.
  12. hoalong7604

hoalong7604 Lãng khách

Pro coder do mình viết thôi. Chứ đọc code người khác viết rối cả mắt mà con lâu nữa. Ngay cả tôi khi đọc code người ta viết rồi làm cái custom củng mệt đầu rồi.
    Ring Mao thích bài này.
  13. toiyeul2vh

toiyeul2vh Lãng khách

Vote cho em, nói rất hay, mới có tý đã lên khóc lóc rồi, như tui di farm bị DragonS ỷ mạnh giành bãi, bị pk (không trã bãi mình sẽ dùng biện pháp mạnh), cũng là chuyện bình thường nhưng đó cũng là niềm vui, yên bình quá cũng chán, canh nó không có buff thì pk nó lại, canh nó auto thì xúc ^^, đánh không lại thì vắt giò lên cổ mà chạy :D, vậy mới vui các bác à. Thua keo này ta bày keo khác, hôm nay không được cái Dion biết đâu ngày mai các bác cầm 4-5 thành khác thì sao, cố lên, thắng không kiêu, bại không nản.
  14. Zen

Zen Lãng khách

ý là bác giỏi hơn Ring chứ gì?? Thế thì thể hiện đi =))) Kia là người ta phục tài ông ấy ng ta khen chứ ông Ring chưa có nói gì nhé =))
  15. Ring Mao

Ring Mao Lãng khách

Đồng ý về khoản này, nhất là source code không documents, ko có design, để hiểu được nó cũng là vấn đê khá dài. Chua kể nhiều người code ko comment đoạn code tác dụng như thế nào ( mình cũng hay vậy :v ). Nên ai bảo trì rất mệt, lâu lâu có cảm giác lỗ tai nhói nhói đo nạn nhân nào đó đang bảo trì đoạn code của mình đang rủa :D
  16. hoalong7604

hoalong7604 Lãng khách

Sặc mình đâu có giỏi hơn Ring đâu bác. Mình dân kinh tế tự hoc code thôi nên rất gà. Nhưng ở đây ý mình nói pro là khi người đó tự viết code (mình chỉ đang bàn về việc tự viết và đọc source của người khác chứ ko nói trình ai pro cả, Vd giống như bạn đang viết một bài văn với chữ nắn nót với 1 việc bạn đọc một bài văn mẫu với chữ xấu vậy). Chứ nếu đọc cái source mua từ rus của l2vn thì mò lâu lắm.
    Last edited: 4 Tháng năm 2014
  17. ChiPheo

ChiPheo Lãng khách

Giờ farm còn lag lòi nữa là siege, đây éo phải gọi là ko chơi thì đừng khóc, mà là có khiển đc char đâu mà khóc :), bem nhau hay pvp thì anti quá hiểu bọn này rồi.
    Đề nghị admin mua cái sourse ngon tý, đã bug lại còn lag. Ví dụ 1 mình mình lag thì có thể do PC hoặc đường truyền, đằng này cả đống thằng bị thì đổ tại cái gì đây ?
  18. Usagi

Usagi Lãng khách

Cái kiểu cho cái gì cũng gặm liên quan éo gì đến "tinh thần game thủ" , thời buổi này có phải như năm 2005-2006 đâu mà sợ nó sụp sv thì éo có gì mà chơi . Giờ còn đang solo ở TLR chắc em không biết cái cảnh delay tối qua nó thế nào đâu . Thôi cứ lo học và chơi tiếp đi em à :) Ai nghỉ kệ họ :v
  19. nguyetanh

nguyetanh Lãng khách

Uh tự nhiên hôm nay chỗ nào cũng lag. Ơ farry cung lag mà nhìn quanh chỉ có khoang 3 pt thôi chứ có đông gì?
  20. LouisMartin

LouisMartin Lãng khách

mở siege làm cái gì để gamer nó tụ lại 1 chỗ xong lag lòi ra.
    xong rồi thằng nào kô lag hoặc lag ít thì thắng thằng nào lag nhiều thì ăn ***
    chưa bao giờ đánh 1 trận siege mà k có tiếng hò hét và kô dc bem thằng nào :)))))
    đóng mẹ cái siege lại cho lành, đợi khắc phục xong thì hẵng tính, sever còn bug lòi cả ra.
    *** này là l2 đen đỏ à? :)))))
    thà yếu hơn mà thua để còn biết đường cố gắng chứ thua vì lag kô thể đánh dc thì đánh làm gì?
    này có đông hơn có mạnh hơn thì cũng phải đứng im chịu trận à?
    cái gì thì có thể chấp nhận dc chứ vì lag đéo thể đánh nổi thì chịu, k thể chấp nhận.
    ChiPheo thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.