lợi dung bug trên TOI nghiêm trọng

Thảo luận trong 'Tố cáo kẻ gian lận' bắt đầu bởi m3m0ry, 20 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. m3m0ry

m3m0ry Lãng khách

char SrubiS, clan NSSoft, lợi dụng bug kill Boss Lazearth chết đi sống lại trong vài giây, suốt đêm xong về bán item lấy Adena. Trách chi sáng mình dạo chợ những shop treo bán Vcoin đều ko còn gì. Đề nghị L2vn điều tra tịch thu ko chỉ Adena mà còn cả Vcoin liên quan đến char này và quá trình tẩu tán tài sản của nó.
    Last edited by a moderator: 20 Tháng năm 2014
  2. m3m0ry

m3m0ry Lãng khách

3. Antiholyshit

Antiholyshit Lãng khách

4. htnguyen2111

htnguyen2111 Lãng khách

Cái này k phải bug đâu bạn ơi. bạn gặp 1 lúc gần 10 con Lazearth đứng 1 cục chưa? Mình từng gặp và bỏ ra gần 1 tiếng để đánh hết đó.

Boss ra nhiều thì có thể do mage farm ở đó, đánh mob xong nó hiện ra boss rồi bỏ chứ k đánh, trong 1 buổi nó ra 1 đống là chuyện bth, nhất là khi bạn onl vào khuya hoặc sáng sớm
    --- Tự động nối bài, 20 Tháng năm 2014 ---
    1 con boss vậy đồ rớt ra tầm 1m 1m3 nếu bán shop, còn chủ yếu là ng ta đập cry A để đổi box.
  5. m3m0ry

m3m0ry Lãng khách

mình log in vào lúc sever vừa Reset sau 5h05p sáng xong, vậy lấy đâu ra mage train rồi thả boss ko đánh ở đó bạn? Suốt chục phút mình train ở đó toàn hiện Boss Lazearth chết và rớt.... còn char SsuriS thì nhặt. Trung bình 2-3s lại chết lại nhặt. Item nhặt được nhiều như thế bán shop cũng dc mấy trăm triệu adena 1 lần bthuong sau 20p. Dùng để đập cry A đổi perdant + option cũng là kiểu biến nó thành lợi trục lợi rồi.
  6. htnguyen2111

htnguyen2111 Lãng khách

boss rớt 1 lần random đồ A vậy bán shop cao nhất là 1m5 adena bạn ơi, trong 20 phút bạn nói mà đánh đc vài trăm triệu adena thì có quá ko? cho là con nào cũng rớt đồ 1m5 đi, thời gian trung bình đánh 1 con là 2 phút, mà đây là boss ko respawm liên tục, thì cao nhất mà bạn kiếm đc chỉ tầm 20m adena, lấy đâu ra con số khủng như bạn nói???

có nói thì cũng phải có cơ sở đàng hoàng, bạn có chụp đc hình nguyên đống boss đó ko hay chỉ đứng thấy ng ta đánh rồi chụp? mình từng log vào lúc 7h sáng và thấy có boss spwam ra, nhưng không bao h kiếm đc vài trăm triệu như bạn nói, cao nhất chừng 15 20 con thôi bạn à.
  7. m3m0ry

m3m0ry Lãng khách

mình ko biết con boss ấy ở tầng nào nên ko đến chụp dc, nhưng thông báo kênh lặp lại cứ 2-3s là boss lại chết, lại rớt đồ armor A, weapon A, Enchant A, mình chụp ảnh cũng chỉ dc có thế. Chính vì lí do bất thường ở boss respawn và chết quá nhanh nên mình mới lên đây tố cáo. Còn đòi hỏi bằng chứng thời gian thì chẳng nhẽ phải gắn 1 cái đồng hồ lên ?
    Mình ko rảnh mắc công tố cáo 1 người ko quen biết lên đây. Nếu Admin có check log dc thời gian item mà char SsuriS đó nhận dc, chắc chắn sẽ rõ. Nếu mình sai, sẵn sàng chịu bị ban nick vì vu khống ko có cơ sở.
  8. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,

Trường hợp này mình sẽ báo GM check lại time Respam của Boss. Mình xin close topic tại đây.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.