Lỗi Boss Istina

Thảo luận trong 'Báo lỗi' bắt đầu bởi Lyna, 21 Tháng năm 2014.

1. Lyna

Lyna Lãng khách

Ad ơi. tụi em đi raid istinma. mà lỗi nhiều quá và khi xong không rớt đồ mong Ad xem xét lại dùm chứ 9x àm k raid đc istina đuối lăm. @@ Mong AD fix dùm. Để chúng em còn có hứng chơi tiếp.
    phamhungxnk1 thích bài này.
  2. MasBlood

MasBlood Lãng khách

lỗi ở đây là cái Balista, 2 pt buff BR đầy đủ táng phù mỏ luôn mà ko lên tí % nào, ko kết liễu được boss, đi cả buổi mà không được gì thiệt chán.
  3. phamhungxnk1

phamhungxnk1 Lãng khách

Tình hình là 2 team cùng vào,mình tank từ đầu tới cuối mà sau pt kia kết thúc nên đc Q boss,còn pt mình ko đc Q . Khi có khẩu pháo ra thì 2 pt đánh khẩu pháo vẫn 0%,và kết quả là boss ko die,đc Q nhưng ko có đồ boss! =.='
    Mong Ad vào xem fix lại boss thế nào để anh em hào hứng chơi hơn.Thanks !!! :(
  4. tuanibt

tuanibt Lãng khách

Đêm qua vẫn đi bình thường, oánh hơn 40p mới chết. Chỉ 1 pt được nhận Q thôi
  5. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,

Ở đây bạn báo lỗi là lỗi gì?

Khi Istina gần hết máu sẽ xuất hiện Cannon và chỉ cần gõ vài cái là Cannon hết máu. Sau đó Cannon sẽ đếm được 30s và sẽ bắn chết Istina lúc này Istina sẽ chết và có khả năng Drop Item. Về Quest PT damage vào Istina cao hơn và kết thúc được Istina sẽ ra Quest Vòng Tay Istina.

List Drop: http://l2wiki.com/Istina_(common)

Thân
    tuanibt thích bài này.
  6. giraffe

giraffe Lãng khách

Dòng trên không đúng :)
  7. tothienvu

tothienvu Lãng khách

ở đây lỗi là cannon đánh hoài ko lên % nào ấy ad
  8. L2VN

Vâng ở Offical thì đánh cho nó lên 100%. Còn ở L2VN chỉ cần đánh nó hết máu nó sẽ đến ngược 30s rồi Bắn Istina à, lúc đó Istina chết và có khả năng Drop Item.
  9. POTUS

POTUS Lãng khách

Mình đi 4 turn istina rồi Admin ạ, không drop cái gì hết nên admin tốt nhất không phải show cái link drop lên làm gì cho mất thời gian...
    À pt leader channel sẽ được Q nhé, không phải là pt gây dam to nhất đâu.
    giraffe thích bài này.
  10. L2VN

Link đây bạn: http://l2wiki.com/Istina_(common)
  11. tothienvu

tothienvu Lãng khách

bên off là 100% để chỉ định mức độ rớt đồ nhiều hay ít, còn bên đây là đếm ngược r chết ko drop đồ ý là cần fix lại cái khả năng drop đồ của boss ấy
  12. boulngo

boulngo Thành viên

Confirm thứ 1 là Istina có rớt, hôm kia mới raid thì rớt Unbind R.
    Thứ 2 là Ad fix boss lại đi, boss hiện nay damage thì yếu mà def thì trâu, đánh cực kỳ nhàm chán. Có khi cả pt đứng auto cả tiếng chờ hết giờ.
    Ko có không khí raid boss.
    giraffe, Trinity and L2VN like this.
  13. tothienvu

tothienvu Lãng khách

hự có drop hả =.= pt mình raid mấy lần mà chả lần nào nó ra cái j lun ấy chứ @@
  14. Genie

Genie Lãng khách

Gõ vài cái là Cannon hết máu thì đúng nhưng bạn gây hiểu lầm cho người đọc. Bạn có biết phần đập Cannon là phần khá quan trọng khi raid Istina ko?? Tỉ lệ Cannon ảnh hưởng đến tỉ lệ drop của boss.
    Mình chơi ở off, raid istina từ những ngày đầu server, đều đặn làm thịt con này hàng tuần trong gần 2 năm (kể cả epic raid), là char được đeo cái neck istina 1st drop của server Shilen. Bạn có biết đến khi cả team mình lv 98-99 cả, cầm đồ top server R99 +++, skill full +10, mình cầm con tyrr với dual Tauti (best tyrr weapon lúc bấy giờ) mà lơ đễnh 1 chút cũng có thể fail mất 100% khi đập cannon ko??

Để mình nói rõ chỗ này: raid istina khi con boss hết máu nó chưa chết mà biến mất, khi đó xuất hiện Cannon (có 5 giây để chuẩn bị), tất cả mọi người phải dồn hết sức để đập cannon trong 30 giây (debuff + battle rhapsody các kiểu) để có thể đạt được % càng cao càng tốt vì nó ảnh hưởng tỉ lệ drop nhất là các món boss jewelry. Ngay khi time đếm ngược 30s hết, sẽ xuất hiện cảnh Cannon bắt chết Istina và lúc này boss sẽ drop/ko drop đồ.

Raid istina là một event boss khá hay và ko hề có chuyện nhàm chán nhé. Level 95+ đi ko cẩn thận còn có thể fail.
    boulngo thích bài này.
  15. Genie

Genie Lãng khách

Đây là một clip raid Istina ở off của clan KsK (ai chơi off đều biết bọn này)
    Admin và các bạn xem tham khảo:

boulngo thích bài này.
  16. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

boss nào bên vh này chả bug, con istina này như cục thịt cho người ta đánh chứ boss gì đâu, bên off từ lindvior trở lên, dù có đánh cannon hay ko luôn có 100% drop 2 thứ sau: BEAR và unbind( unbind armor, weapon r-r95), vh này thì có ra được cái gì, exp lại ít, được mỗi cái Q lấy 360m sp
    giraffe thích bài này.
  17. tothienvu

tothienvu Lãng khách

15 tỷ exp có rune đi 1pt cũng ko tệ mà với lại cha boulngo nói chả đánh rớt dc unbind kìa =.= món hàng thứ 2 trong sv dc gọi là drop =.=
  18. Lyna

Lyna Lãng khách

Các bác nói vậy e nghe cũng có phần k hợp lý lắm. Đành là bên đây Is như cụt thịt. nhưng nó cắn mấy char yul rất đau nhé. @@. vã lại trâu hơn bên kia khá nhiều. Còn bên OFF các bác đánh IS thì phải chạy tới chạy lui và pt chết rất nhiều lần. Nếu Ad tăng độ trâu cho Boss thì cũng hợp lý. Cái chính là em nhờ Ad sửa lại lỗi Quest vì sao Channel Pt 2 lại không nhận đc Reward nà Pt 1 lại được và chỉ muốn AD add thêm ít rate Reward cho game dễ chơi hơn với mọi người thôi ^^
  19. tothienvu

tothienvu Lãng khách

yul tàn tàn thui bạn chứ mình full twilight + 4 cũng yul mà còn là elf nữa tank vèo vèo pt thực chất ko cần đến healer và tank nữa là @@
    cứ yul mà bắn chay wá lắm ISS heal phọt phẹt dư xăng 1 pt DD ngon đi chỉ 1 ISS ko healer tank khoản 45 phút chết boss =='
  20. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

bên này đánh lâu vì debuff boss khó dính, chứ bos nó dính full debuff mình vẫn thấy dam chả khác gì bên off cả