Lỗi không chuyển subclass được

Thảo luận trong 'Báo lỗi' bắt đầu bởi BoSua, 22 Tháng năm 2014.

1. BoSua

BoSua Lãng khách

Main của mình là Heal, sub là Mage và Iss. Mình chuyển sub từ Heal sang Iss thì nó chuyển sang Mage, chuyển từ Mage sang Iss thì nó vẫn là Mage.
    Chuyển từ Mage về Heal thì lại được.
    Mong GM xem giúp mình. Cảm ơn.

2. kimichio

kimichio Lãng khách

bạn mang đồ quá nặng kia kìa , coi trong hòm đồ bạn đang cầm bao nhiêu đồ ?? cầm quá 60 món đồ là ko chuyển class được đâu
  3. BoSua

BoSua Lãng khách

sub Iss cầm đồ không bị quá nặng bạn ạ. mình đã check.
    mà kể cả vậy, nếu bị quá nặng thì phải có thông báo chứ.
  4. emyeu102

emyeu102 Lãng khách

tôi cũng đang chết dở với cái Q sub class của human ở tử cấm quan , cả 2 char đều bị tình trạng q đòi 4 cục thì tìm cả 4 cái xác ra dc có mỗi cục , bó tay , hỏi admin thì như nói chuyện với người câm điếc vậy 80 rồi mà chưa sub dc bực ghê
  5. kimichio

kimichio Lãng khách

mình không rõ nói chung bạn ấn V lên coi hòm đồ có bao nhiêu món ?? nó là cái số ở góc trên bên phải hòm đồ ý nếu mà là tren 60 món đồ thì sẽ không chuyển được
  6. kiepsau01

kiepsau01 Lãng khách

nói chung thùng đồ phải dưới 60 món thì sub sẽ không bị gì cả :)
  7. BoSua

BoSua Lãng khách

đảm bảo dưới 60 món.
    bình thường nếu bị quá tải đồ chắc chắn sẽ phải có thông báo là bị quá tải đồ chứ
    chứ không phải thông báo là "Bạn đã chuyển từ Mystic Muse sang Mystic Muse" đâu.
  8. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

Q đấy của bạn là Q chuyển cấp 3rd, không phải Q subclass, Q này đang bị lỗi, bạn bấm alt+b chọn trường phái rồi chuyển cấp lên 3rd (mất có 1m adena thôi)
  9. trancamg

trancamg Lãng khách

mấy bác cho hỏi chuyển sub xong có đc nhận sư phụ với nhận đồ hỗ trợ lại từ npc hô ?
  10. l2tdd01

l2tdd01 Lãng khách

@trancamg : Sub class không nhận được sư phụ nhe bạn. Đồ hỗ trợ lại càng không vì bạn đã có đồ hỗ trợ từ main class rồi, sao không dùng lại ?

Về trường hợp chủ topic, theo như hình thì bạn ấy chỉ mang 46/80 trong thùng đồ thôi, chưa nghe vụ trên 50% sức nặng là ko chuyển sub được. Bạn ấy khẳng định vẫn có thể chuyển từ Mage sang Heal thì nên check lại vài lần nữa cho kỹ. Bạn nên xem lại coi có nhầm biểu tượng ko =))
  11. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Trong hình ghi là "Bạn đã chuyển thành công từ Mystic Muse thành Mystic Muse"
  12. l2tdd01

l2tdd01 Lãng khách

Chụp thêm tấm hình có mở bảng thông tin cá nhân ra để dễ nhận biết nhể :D