Xin tư vấn cho class mage

Thảo luận trong 'Thư Viện' bắt đầu bởi tixiu, 25 Tháng năm 2014.

1. tixiu

tixiu Lãng khách

Chào các bác,

Em là gà mờ nên xin các bác pro tư vấn dùm em đối với class mage (Feoh mystic muse):
    - Nên sub class gì ?
    - Nên xăm gì ?

Xin hướng dẫn cụ thể chút nhé

Em cám ơn rất nhiều.
  2. boulngo

boulngo Thành viên

-sub healer human : race elf cast nhanh, BS thì thiên về heal máu. Kết hợp lại thì perfect.
    - Xăm max INT ( vì cast nhanh lắm rồi, xăm INT mạnh vào đánh cho tê )
  3. tixiu

tixiu Lãng khách

Cám ơn bác đã tư vấn.
    Xin bác nói rõ hơn chỉ cần xăm thêm INT thôi hả bác ?
  4. trancamg

trancamg Lãng khách

ủa bác cho hỏi, sub class xong có học skill của sub đc hok ? hay vd class yul mà sub qua mage xong dual class lên thì có ưu thế gì hok hay chỉ là về tài chính thôi
  5. boulngo

boulngo Thành viên

sub 3 class thì được 4x3 cái certificate? Skill sub không còn đặc điểm riêng của từng class như skill spirit của sum hay barrier của dance mà chỉ có 4 cái đó thôi. Học các subclass skill tăng pakt/matk/pdef/mdef/atkspp/cast...
    Yul sub mage dual lên về cơ bản ko có ưu thế gì và thất thoát thêm về tài chính vì bạn phải đầu tư thêm VK và amor cho mage :D
  6. tothienvu

tothienvu Lãng khách

cứ đẩy full INT vào sau đó 1 là sub healer 2 là sub wynn để tiết kiệm chi phí đồ đặc
  7. tothienvu

tothienvu Lãng khách

sub có 5 loại cho bạn chọn
    1 pattack/mattack
    2 attack speed / casting speed
    3 P.critical/ M.critical
    4 P.eva/M.eva
    5 P.accuracy/ M.accuracy
    Về dua: dual và main class chả ảnh hưởng gì nhau cho nên chủ yếu chú trọng vào tiết kiệm tài 9 là số 1 ( nghĩa là 2 class xài cùng đồ or cùng vũ khí thì đẹp )
  8. Crosser

Crosser Thành viên

Tyrr chơi skill chủ yếu, thì có nên học skill tăng Crit không nhỉ ? Đả học p.atk, p.def
  9. ILoveGOT

ILoveGOT Lãng khách

tyr Berserker lên + hawk (hoặc Bear nếu crit rate cao) thì đánh chay ngon mà bạn
  10. tothienvu

tothienvu Lãng khách

nên học crit nha bạn cái đó khá là wan trọng đối với tất cả các class kể cả healer
  11. tixiu

tixiu Lãng khách

Cho em hỏi tiếp là đối với class mage, sub class Healer rồi nên làm dual class thế nào ?
    Xin tư vấn tiếp cho em.

Chân thành cám ơn
  12. neverdle

neverdle Lãng khách

thì bạn lấy healer làm class dual của bạn cho tiết kiệm tiền mua item
  13. tothienvu

tothienvu Lãng khách

bạn có tối đa 3 class sub sau đó bạn muốn dual class nào thì bọn chuyển wa sub con đó r làm Q là dc tuỳ theo điều kiện của bạn bạn muốn tiết kiệm thì đi healer ko thì đi wynn còn đại gia nhà có điều kiện thì thực chất bạn dual class nào cũng ok hết