Báo lỗi: Vật phẩm đổi từ NPC Moe không có tác dụng !

Thảo luận trong 'Báo lỗi' bắt đầu bởi Forenza, 18 Tháng năm 2014.

1. Forenza

Forenza Lãng khách

Dear các GM,
    Cái này đã pm www.l2vn.com trong game nhưng bác ý nói là chỉ là hỗ trợ không biết chừng nào giải quyết được nên đành post 1 bài lên đây để hy vọng được giải quyết lẹ.......

Chả là thế này, sau khi bỏ vài trăm triệu adena ra mở hộp kiếm nón +Op mà chả được gì, buồn quá đập cây gậy C D lên 8 xịt đc 1 đống cry và chạy vào Moe đổi đc 13 cái hộp, mở ra được cái Romantic Chapeau - Critical Rate Pendant, mừng quá chạy 1 vòng Aden kiếm cái Romantic Chapeau không Op để ghép nhưng chả thấy đâu, đành lọ mọ chui vào kho lấy cái Party Hat ra và đổi cái Roomantic Chapeau - Critical Rate Pendant ra Critical Rate Pendant (hình)

Đeo cái Party Hat lên thì chả thấy +50 crit rate như trong cái Pendant ghi, bực mình quá pm bác www.l2vn.com, bác ý bảo đưa bác ý test, em đã gửi mail và bác ý đã test nhưng nó hoàn toàn không tác dụng.
    Bác www.l2vn.com có nói để enchant từ +50 crit rate lên +98 crit rate, em có 2 câu hỏi
    thứ nhất là: "Chỗ nào ghi cái vật phẩm đó là vật phẩm để đập +"
    thứ hai là: "Đập + ở chỗ nào????"
    Bác ý đã đồng ý là lỗi và để báo GM, em mới hỏi là chừng nào giải quyết thì bác ý không biết, nên đành post lên đây để ai có trách nhiệm giải quyết dùm

THanks
  2. Forenza

Forenza Lãng khách

--- Tự động nối bài, 18 Tháng năm 2014 ---
  3. BanhCam

BanhCam Lãng khách

t cũng có 1 cái 3 men kiếm tai mèo ko có bon chen đổi cái này xong ko có tác dụng
    cũng ko biết sử dụng thế nào
  4. Forenza

Forenza Lãng khách

ủa sao không thấy ai giải quyết nhỉ?
  5. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,

Trường hợp này mình sẽ báo GM kiểm tra lại.

Bạn có thể cung cấp thông tin là vật phẩm đó đúng là sử dụng như thế nào?

Thân
  6. Forenza

Forenza Lãng khách

Dear GM
    Trên vật phẩm đã ghi rõ: "Ban cho +50 crit rate khi 1 trong các vật sau được trang bị: ............." Như vậy chỉ cần đổi ra cái này để trong người và đeo 1 trong các vật phẩm theo list thì sẽ nhận được hiệu ứng +50 crit rate.
    Theo vật phẩm nó ghi là như thế, nhưng không có tác dụng
    BR
    Forenza
  7. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

Minh nho la phai add nhung cai nay vao trong trang bi moi dc, thay o aden co ban nhung~ cai non' cung~ tang nhung cai nay
    giraffe thích bài này.
  8. Forenza

Forenza Lãng khách

Đó là cái khác bạn ạ
  9. giraffe

giraffe Lãng khách

Mình nghĩ cái pedant này như enchant. Phải ép vào item mới có tác dụng chứ không phải để trong tủ đồ là được. Cái này ngon hơn là ép vào đâu cũng được so với 1 số pendant theo loại. Có điều không rõ là ép ở đâu nhỉ? Thợ rèn?
    --- Tự động nối bài, 19 Tháng năm 2014 ---
    hoặc là right click cái pendant đó và chọn vật phẩm cần bestbow. 2 là nhờ thợ rèn thôi (thử cả black và trường rèn các làng xem)
  10. Forenza

Forenza Lãng khách

Kính các bác, Em chả thấy cái chữ Enchant nó nằm ở đâu cả, và kể cả là thế hoặc kể cả cái này để ghép với item khác thì xin hỏi chỗ ghép ở đâu? Mammon làm gì có chức năng này, em đã hỏi GM và câu trả lời là không có.
    Mong GM fix dùm hoặc đổi lại cho em cái Romantic Chepeau - Critical Rate Pedant với ạ. Chờ đợi lâu quá.
  11. giraffe

giraffe Lãng khách

Con Moe hoặc con gì ở làng human nó có đổi không? Không thì chờ fix thôi hoặc GM sẽ đổi cho bạn :)
  12. Forenza

Forenza Lãng khách

da khong co con nao doi ca, em chay loan xa len roi
  13. Forenza

Forenza Lãng khách

GIAI QUYET DUM VOI ADMIN.......
  14. Forenza

Forenza Lãng khách

Cho hỏi có giải quyết không ạ? trả lời giúp, chứ tôi chả muốn bêu xấu ai làm gì.
  15. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

Chào bạn,

Đã ghi nhận trường hợp của bạn. Nhưng sẽ xử lý chậm vì đây không phải lỗi nghiêm trọng. Bạn thông cảm. Thân
  16. Forenza

Forenza Lãng khách

Cụ thể mấy ngày ạ?
  17. zenkies

zenkies Lãng khách

Cái pendant khui từ hộp ra chỉ có thể add cho nón cùng loại , ví dụ "Roomantic Chapeau - Critical Rate Pendant" chỉ add dc cho nón Roomantic Chapeau !Nếu bạn lỡ tay đổi "Roomantic Chapeau - Critical Rate Pendant" ra cái Critical Rate Pendant thì coi như vô dụng bạn à .

Theo kiến thức của minh , lên tới patch "The Glory Days" của GoD mới có chức năng dùng đến cái pendant này . Cái này ko phải là bug ! Là function thôi , lên cai "The glory days" mấy cai pendant bạn ko dùng có thể bestrow lên accessory khác loại .

GL :/
  18. haruking2

haruking2 Lãng khách

Và đây là bản LINDVIOR rồi đó bạn.
    Hơi lạc đề tí nhưng chuyện gì đang xảy ra cho cái topic báo lỗi nhận thưởng thế, từ 7 page xuống còn 2 page. Bản thân tôi bị ban cái account forum vì post trả lời vào cái topic này với lý do là SPAM nên phải tạo account khác vào đây post tiếp. Chuyện này có admin nào hỗ trợ cho tôi không ?
  19. Forenza

Forenza Lãng khách

Kính bạn, đã là item thì chả có cái gì là vô dụng cả bạn ạ, cái này bạn nói không phải bug, nhưng vô tác dụng hoặc không có chỗ để sử dụng thì nó là cái gì? ok không phải bug vậy là thiếu sót của game đc ko? game nó làm ra thì chả có cái gì là vô dụng cả bạn ạ
    Thân
  20. Forenza

Forenza Lãng khách

1 tuần lễ đã trôi qua, và chả thấy ai đả động đến.
    GM / ADM vui lòng trả vật phẩm cái đc ko?
    Tiện đây nói luôn, cái Event up item Bless chả thấy thông báo thời gian, đùng cái mất tiêu làm lọ mọ kiếm tiền để up nhưng đủ thì lại mất. Items broker thì khóa chưa biết bao giờ mở lại có người đã mua đc rồi mà còn khóa thì bất công cho người sau, Server thay đổi liên tục làm mất phương hướng để chơi quá.