Điểm SP .... các chú fix kiểu gì thế ???

Thảo luận trong 'Góp ý' bắt đầu bởi Poon, 28 Tháng tư 2014.

1. Poon

Poon Lãng khách

Cho hỏi các chú GM đầu chỉ để mọc tóc nhà mình fix SP kiểu gì thế...đánh quái dc có mấy chục điểm...train từ lv1 đến lv60 không đủ SP học hết nửa bảng skill...có nạp x2 SP vào cũng chưa chắc đủ điểm học skill...các chú làm vừa phải thôi chứ
  2. YulieS

YulieS Lãng khách

Cùng quan điểm với @Poon .
    Không để ý SP, tưởng nó vẫn bình thường, cắm đầu train miệt mài lên 8x mở bảng skill ra nhấp 1 2 chiêu đã hết SP, lên tới 84 rồi mà vẫn chưa đủ SP học hết skill 82, kinh khủng ...
  3. thanhnc88

thanhnc88 Lãng khách

mình có làm 1 số q daily ở con adventure helper tu 70 đến 79 , mấy q đó cho Sp mới đủ để học skill :((
  4. ShayMin

ShayMin Lãng khách

mình up còn thừa gần 1m sp mà, có thấy thiếu gì đâu. chịu khó làm nhiệm vụ đi ^^. à mấy bạn cho mình hỏi là muốn vào gui thì đến thành nào vậy. mình không thấy chỗ xin vào gui gì hết à :(
  5. dorothygale

dorothygale Lãng khách

:D bạn ko nên học từ lvl 76, để điểm đó, lên 4th học 1 thể
  6. Elf Kòi

Elf Kòi Cộng tác viên

BQT diễn đàn đã thông báo anh em có góp ý thì vào mục góp ý mà viết. Mấy cái góp ý cần gửi tới đúng người chứ cứ thế này sao họ giải quyết cho anh em ta.
  7. ShayMin

ShayMin Lãng khách

:p mấy thông báo của BQT toàn nói cái ss hay bss gì đó mình chả biết nó là cái gì cả. game này chỉ dành cho nhưng người chơi từ trước thôi à. cũng phải hướng dẫn bằng tiếng việt + hình ảnh đi chứ:oops:
    YunaMaiA thích bài này.
  8. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

bản off chuẩn lindvior cũng thế nhé, sp cực ít, học ko đủ skill, mà bên vh tôi chơi làm gì đến nỗi ko học nổi skill 6x, lại còn chưa được 1/2 bảng, có chăng là ko học đủ skill 3rd thôi
    CoCa thích bài này.
  9. admin

admin Quản trị diễn đàn

Đó là vật phẩm mà dân L2 hay gọi là "đạn". Khi bạn thi triển skill, bạn bấm cái này thì sẽ gia tăng đáng kể sức mạnh vũ khí.

Đạn chia làm 2 loại chính là ss và bss. SS là cho những nhân vật theo dòng chiến. bss là cho dòng mage. SSD là SS cho đồ D. BSSD là BSS cho đồ D.

Tương tự. SSR là SS cho đồ R chiến (Đồ cuối của Lind). BSSR là BSS cho đồ R mage.

Chúng tôi sẽ lưu ý trong việc lên tin. Tuy nhiên, đôi khi cũng là thú vị khi bạn phát hiện ra một điều rất quen thuộc với người khác nhưng lại cực kỳ mới lạ với mình. Đó cũng sẽ là kỷ niệm của bạn khó quên với L2 đấy :)
    ShayMin thích bài này.
  10. ShayMin

ShayMin Lãng khách

hí hí em tìm ra rùi. cho xuống ô phsm tắt rùi nhăý chuột vào nó khác auto dùng lun ý ^^. à anh ui cho em hỏi vào gui như nào thế ^^ với em thấy 1 số người có cái hình con con bên trái tên ý. em cũng muốn làm 1 cái :(

Các file đính kèm:

Kích thước:
      5.7 KB
      Đọc:
      0
  11. ShayMin

ShayMin Lãng khách

^^ sao mình thấy điểm sp nhiều vô kể mà. đánh 1 con quái 7x cũng trên 5k điểm 1 con ý. ^^
  12. GiangPhong

GiangPhong Lãng khách

học skill nào cần thiết thôi, điểm sp học skill 3rd mấy bản trước cũng vậy, cũng phải farm thêm sp để học được.
    p/s: Chuyển cấp lần 4, khi đạt level 99, điểm sp rất quan trọng để up abilities cho char, nên xài cẩn thận :D:D.
  13. ShayMin

ShayMin Lãng khách

^^ mình mới up 1 nhân vật mage bên thiên thần bóng tối ý. up lên 72 có trên 10m điểm sp mà đấy là up max hết skill quan trọng đó nha:rolleyes:
    admin and DemonCongTu like this.
  14. truemilk

truemilk Lãng khách

Lúc làm Q lv đầu ở làng đảo đối thoại nó cũng hướng dẫn dùng ss bss mà bạn, chắc tại bạn chơi mà k chịu nghiên cứu hoặc k làm Q
  15. isthe3nd

isthe3nd Lãng khách

Làm mấy cái Q 75+ đc vài triệu SP mà,k chịu mò thôi @@
  16. DemonCongTu

DemonCongTu Lãng khách

Bạn này nc dễ thương thế :))

Sever này GM cũng phải để ý những bài hướng dẫn và hỗ trợ cần thiết đến Newbie nữa . Ngày xưa a e L2 thời c1 c4 sắp già hết rồi , phải có lớp kế cận tiếp bước để Cộng đồng L2 vn phát triển chứ .
    ShayMin thích bài này.
  17. ShayMin

ShayMin Lãng khách

^^ hihi. mình mới tìm ra cài auto cho game ùi nè. có ai muốn hướng dẫn không
  18. admin

admin Quản trị diễn đàn

Cảm ơn bạn. Hiện chúng tôi đang tìm kiếm các CTV tâm huyết để giúp đỡ trang tin, diễn đàn và ingame. Hi vọng cùng đội ngũ tâm huyết, l2vn sẽ phát triển bền vững :)
  19. ShayMin

ShayMin Lãng khách

:( lập gui như nào hả anh