Lỗi Quest Subclass

Thảo luận trong 'Báo lỗi' bắt đầu bởi trancamg, 21 Tháng năm 2014.

1. trancamg

trancamg Lãng khách

Tình hình là hôm qua em bỏ ra 1 ngày để làm Q subclass, làm đi 5-6 lần... đến khuc nói chuyện với Darin + Roxxy và Biotin thì nó kêu chạy ra khỏi đền thờ... xong nói chuyện với cái con Mysterious Dark Night gì ấy để hoàn thành nv. nhưng khi nhấn vào con này thì bó tay... hết Q no có nhiệm vụ..... qua hỏi thăm thì có 1 vài char cũng bị như mình. :(( làm Q trên các Char: Fear, Elven, Mill, và Sork... admind kiểm tra lại dùm mình giúp... ko biết phải bug ko mà làm 6 lần vẫn ko đc. lại tốn adena move nữa :(( điều kỳ lạ là em chạy Q thêm trên Website: http://l2vn.com/tin-tuc/[Huong-dan]-Nhiem-vu-SubClass-Red-Thread-Of-Fate-173/#main đến đoạn Clearest Water lên mother tree thì đáng lẽ mình phải move về làng Human cũ nhưng NPC nó xuất hiện luôn.. ko thấy move...
    will142 thích bài này.
  2. tothienvu

tothienvu Lãng khách

khuyến khích bạn nên sử dụng l2wiki.com vì Q đó mình làm dc dựa trên cái wiki -,- chơi tiếng anh cho chắc đi thím
  3. trancamg

trancamg Lãng khách

cho mình cái link đi bạn, với lại mình làm Q đoc chỉ dẫn băng tiếng anh trong Alt+U mà... :( lạ là có mấy bạn mình pm thì làm bt, có mấy người cũng bị y chang :(((
  4. tothienvu

tothienvu Lãng khách

http://l2wiki.com/Red_Thread_of_Fate link đây chúc bạn thành công
  5. will142

will142 Lãng khách

Mình lúc đầu cũng bị như bạn, nhưng mình mới hoàn thành rồi. :D
    Ở lần đầu mình dùng Clearest Water vào mother tree hiện ngay chỗ Darin đứng thì nó không dịch chuyển mình về đảo đối thoại lúc xưa. sau đó mình chú ý lại ở phía sau darin có 1 cái mother tree nữa, vậy là mình làm lại Q và sử dụng Clearest Water vào nó, thế là Q tiếp tục đúng như trên web l2vn hướng dẫn vậy.
    Chúc Bạn Thành Công :)
  6. L2VN

L2VN Quản trị diễn đàn Staff Member

7. trancamg

trancamg Lãng khách

Nhưng nhấp vào mother tree bự ở phía sau đau đc bạn >.< có cần phải nhấp vào nó mới sử dụng clearest water hok ?
  8. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

đâu, có con NPC tên là Mother tree, chứ k phải cái cây đâu
  9. trancamg

trancamg Lãng khách

ừm đúng rồi mình clearest water vào npc mother tree mà có ông dảrin đứng bên dưới, làm xong thì nó ko move mình đí... mà kế bên 2 npc darin + roxxy có Q... nói chuyện xong => nói với biotin kế bên... xongno kêu mình rời khỏi đền... hết Q ko biết đuong đi tiêp.... pó tay.... bỏ làm lại 6 lần vẫn ko qua.... tối đi làm về thử lại 1 lần nua
  10. ChuppaChup

ChuppaChup Lãng khách

sau khi gặp mother tree, bạn đc tele vào 1 chỗ mới, nói chuyện w 2 con NPC gần đó, xong chạy vào cái nhà lớn gần đó, gặp 1 thằng già già, xong chạy ra ngay cửa của nhà đó, có 1 con NPC đen đen, nói chuyện là xong Q luôn
  11. trancamg

trancamg Lãng khách

ừa mình biết mà quan trọng là nó không có telete vô làng human cũ :(( mới chết... npn hiện ra tại đó luôn.. chắc 100% là mình đọc Q kỹ lắm rồi