CẦN HƯỚNG DẪN ĐÔI CHÚT VỀ AWAKENING CLASS

Thảo luận trong 'Offline' bắt đầu bởi TheRain, 4 Tháng tư 2014.

1. TheRain

TheRain Lãng khách

Tình hình là em chưa chơi phiên bản GOD. Em muốn làm 1 pt để farm nhưng chưa rõ như nào là đủ và đúng cần mọi người hỗ trợ.
    vd: em chơi dance lên iss dance là đã có đủ full buff chưa? hay phải kéo em class nào mới đủ full buff
  2. kimichio

kimichio Lãng khách

ISS là bao gồm hết tất cả các buff rồi nhé bạn nó chỉ không có buff mana thôi , còn buff máu thì yêu
  3. CaChuoi

CaChuoi Lãng khách

dance/sing/pp/wc/overlord gì thì lên 4th class đều buff đầy đủ và giống nhau hết, bạn muốn kéo buff thì chỉ cần chọn 1 con là đủ rồi, không cần 1 dàn như ngày xưa đâu :d
    Lizxu thích bài này.
  4. TieuThuong

TieuThuong Lãng khách

bạn phải chơi như sau mơi sđủ buff bạn ơi.
    - pp
    - se
    -ee
    - dance
    -sing
    - OVL
    - Orc wacryer

như vậy mới đủ buff bạn àh.

đủ cho bạn bè mượn :D
    younghero, troubadours and Lizxu like this.
  5. TheRain

TheRain Lãng khách

Hi cám ơn mấy bác. Còn Quest lv có ai rành hướng dẫn mình với. Và bác nào có clan cho xin 1 chỗ dừng chân luôn nha.
  6. Suzana

Suzana Thành viên

Ác quá chời
  7. truemilk

truemilk Lãng khách

Cho e hỏi Mage bây giờ có cần bé buff mana đi cùng nữa ko. Mage fam thì nhanh thật nhưng phải đính kèm thêm 1 em mana nên phiền quá
  8. Suzana

Suzana Thành viên

nếu ko cần mana thì , buff EE thành phế à
  9. kimichio

kimichio Lãng khách

bi h mana chủ yếu dựa vào summoner vs healer thôi chỉ cần 2 class này là nó buff đủ mana cho cả pt train tẹt ga

còn về phần class thì bạn vào đây tìm hiểu nhé http://www.lineage2.com/en/game/classes/

bi h nó chỉ tóm gọn vào 8 class thoi, sau khi 4th nó vẫn còn giữ lại 1 2 skill đặc trưng của chủng tộc mà bạn chọn nhưng mình thấy cũng không khác biệt lắm ( trừ lun chế)
    Last edited: 7 Tháng tư 2014
  10. truemilk

truemilk Lãng khách

Như vậy là mình chơi summoner cũng có thể buff mana phải ko ạ.
    Anh kimichio có thể phân tích cho e 1 chút về 3 class summoner ko, như nếu để fam thì con nào tốt, buf thì con nào tốt hoặc khi pvp thì con nào có lợi
  11. kimichio

kimichio Lãng khách

summoner cung buff được mana nhưng rất chậm nó chỉ có tác dụng kéo dài thời gian để đợi skill hồi mana của healer thôi ( healer nó có 1 skill hồi 100% mana của cả pt nhưng thời gian cd khá là lâu lên cần summoner )

còn summoner của cả 3 class thì đều giống nhau chẳng khác gì cả (sau khi 4th nó sẽ chuyển thành class tên là wyn skill giống nhau)

buff thì bạn chơi ISS là đủ rồi ( ISS là bao gồm tất cả các loại buff không thiếu 1 cái gì hết )
    đi farm (solo) vs pvp thì hồi trước lúc mình còn chơi bản off thì wyn (summoner) là bá đạo nhất không biết bi h nó đã fix chưa nữa
    còn về phần mana thì mình có thể nói thế này sau khi 4th tất cả các class bow , dagger , war đều cần mana vì đều phải xài skill để đánh hết tại sao ư tại vì từ phiên bản goddess nó đã fix dame đánh chay yếu đến mức thảm hại (VD bow đánh chay được 1k5 hp thì skill chắc phải tầm 10k)
    Last edited: 7 Tháng tư 2014
  12. truemilk

truemilk Lãng khách

èo nếu như vậy thì e thấy nó chả phải l2 nữa r, gần như là 1 game khác, cung đánh chay yếu vậy thì nói chuyện gì nữa, chả khác gì mage bắn skill ầm ầm cả
  13. NuTacBmT

NuTacBmT Lãng khách

thực sự thì cung có skill aoe khá mạnh ,..... ko hề thua mage về khoãn fame , cung có thể tự solo fame aoe khá lợi hại , hit and run , nhiều cái , nói chung l2 vẫn là l2 ko có class nào làm bá đạo cã trừ khi admin cang thiệp vào thôi ^^ . nếu có thể bạn nên chơi hết 1 team đũ các class vì bản này nguyên 1 pt hoàng chỉnh mạnh hơn rất nhiều khi có aura class ( mạnh ngang với ring boss )
  14. kimichio

kimichio Lãng khách

bạn cứ thử chơi đi thay đổi cảm giác truyền thống 1 chút biết đâu lại thấy điều mới lạ ^^ chơi mãi 1 kiểu cũng nhàm mà :D
  15. TheRain

TheRain Lãng khách

Theo em biết thì lùn co skill gồng máu nếu lên Othell rogue có toàn bộ skill dao thì lợi hơn những class dao thuần chủng hả???
  16. kimichio

kimichio Lãng khách

như mình đã nói ở trên sau khi 4th nó sẽ giữ lại 1 2 skill đặc trưng của tộc mà bạn chọn nhưng mình cũng nói là "không khác biệt lắm" bởi vậy mà bạn không cần quan tâm đến mấy cái này lắm đâu nói cho biết vậy thôi :D

còn nếu mà có rõ hẳn khác biệt ra thì đầu tiên là lùn chế bạn phải chọn tộc lùn sau khi 4th thành tyr thì mới chế đồ được => nếu bạn nào hy vọng chơi human hoặc orc sau này 4th thành tyr cũng chế được đồ thì dẹp luôn cái suy nghĩ đó đi ^^
    thứ 2 là mage dark elf sau khi 4th nó vẫn giữ lại cái skill tăng dame (tên gì mình quên rồi :D cái skill tăng dame mage sau khi 3rd mà chỉ có riêng tộc dark elf mới có ý)
    thứ 3 kamael sau khi 4th nó vẫn giữ lại cái skill biến hình :D (biến hình chạy lung tung chơi cũng được he he)
    Last edited: 8 Tháng tư 2014
  17. Suzana

Suzana Thành viên

nghe mà hok zui gì hết
  18. kimichio

kimichio Lãng khách

đã qua rồi cái thời bow làm trùm sever @@
  19. tayeu2cucvang

tayeu2cucvang Lãng khách

có lẽ knight sẽ lên làm trùm thay cho ranger!
  20. holubu11

holubu11 Lãng khách